Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hell me Ecs Black

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hell me Ecs Black

รบกวนหน่อยนะครับพอดีผมแฟลทไบออส พลาดเปิดเครื่องแล้วค้างที่หน้าไบออส
    ทำไรไมได้เลยครับ ขึ้นว่าไบออสเเบด นะครับ อย่างนี้ต้องส่งศูนย์ com 7 จะได้หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

ผู้รู้รบกวนช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

กรรม.... ส่งเครมครับ

Comment

ได้ครับ

ผมเคยแฟรชแล้วมันค้างที่ตรงนั้น 2 ที ได้ตัวไหม่มา 2ตัว พอตัวที่3 แฟรชแล้วได้เลย
        เดี๋ยวเค้าเปลี่ยนตัวไหม่ให้เลย ไปเลยครับ Com7 บริการดีมาก

Comment

ไป แฟรช ใน windows อะเปล่าครับ ถ้าใช่ถือว่าพลาดนะครับ เพราะ มีหลายคนเป้นแบบคุณ

แต่ถ้าทำใน dos (หมายถึงบูทจากแผ่นไดรว์A ยังไม่เห็นใครมีปัญหานะ

Comment

ส่งเครมได้เลยงานนี้
            ..Hell = นรก
            ..Help = ช่วยด้วย
            ..............- -*
            Last edited by aha2pro; 22 Oct 2008, 19:48:26.

Comment

ส่งเคลมได้ครับ ถ้าเขามีของก็ได้ของเลย

แต่ถ้าไม่มี ก็รอ

หรือไม่ก็ถอด Chip ไปจ้างเขาลง Bios ให้ ประมาณ 150 บาท (เอา bios ที่จะลงไปด้วยก็ดี)

Comment

ของผมลงผ่านซะงั้น รอบแรกพลาดแต่บอร์ดไม่ยักกะเปนไร เลยลงรอบ2ผ่านซะงั้น

Comment

แฟลชในวินโดวส์ไม่ได้ครับ ลองแล้ว -*-

Comment

ขอบคุณครับสงสัยว่าคงต้องส่งเครมแล้วละครับ

แล้วไม่ทราบว่าพรุ่งนี้ com 7 เปิดหรือเปล่าวครับ

Comment

แฟตในฟอตปี้ดิส ทำไงอะสอนมั่ง ตอนนี้ก็มีปัญหาอยู่ เข้าวินโดได้ปกติแต่ clock ไม่ได้แล้ว

Comment

Originally posted by babygolds View Post
                        แฟตในฟอตปี้ดิส ทำไงอะสอนมั่ง ตอนนี้ก็มีปัญหาอยู่ เข้าวินโดได้ปกติแต่ clock ไม่ได้แล้ว
                        วิธีที่ผมทำคือ บูตเครื่อง เข้า Dos จากแผ่น Hi'ren แล้วแฟลตจาก Flash Drive ครับ
                        เพราะว่าถ้าแฟลตจาก Floppy Disk ต้องให้ Drive, แผ่น และข้อมูล สมบูรณ์จริงๆ ครับ

Write ลง CD ก็ได้

ทำใน Dos ดีที่สุดครับ ความเสี่ยงน้อยมาก
                        แต่ทำใน Windows ความเสี่ยงมากมายครับ มันชอบแฮ้งค์ระหว่าง Write ข้อมูล แล้วเมื่อไรที่บูตเครื่องก็จบเกมส์ครับ

แนะนำทุกคนให้ทำใน Dos บูตจากแผ่นอ่ะครับ ได้ผลแน่นอน อิอิอิ

ขอบ่นหน่อยเถอะ Bios ไม่สมบูรณ์ ECS มันจะปล่อยออกมาให้โหลดทำไม

Comment

บอร์ด eCS

Originally posted by Drunk View Post
                          วิธีที่ผมทำคือ บูตเครื่อง เข้า Dos จากแผ่น Hi'ren แล้วแฟลตจาก Flash Drive ครับ
                          เพราะว่าถ้าแฟลตจาก Floppy Disk ต้องให้ Drive, แผ่น และข้อมูล สมบูรณ์จริงๆ ครับ

Write ลง CD ก็ได้

ทำใน Dos ดีที่สุดครับ ความเสี่ยงน้อยมาก
                          แต่ทำใน Windows ความเสี่ยงมากมายครับ มันชอบแฮ้งค์ระหว่าง Write ข้อมูล แล้วเมื่อไรที่บูตเครื่องก็จบเกมส์ครับ

แนะนำทุกคนให้ทำใน Dos บูตจากแผ่นอ่ะครับ ได้ผลแน่นอน อิอิอิ

ขอบ่นหน่อยเถอะ Bios ไม่สมบูรณ์ ECS มันจะปล่อยออกมาให้โหลดทำไม
                          มีตัว bios ที่สมบูรณ์ไหมคับ ผมใช้บอร์ด ECS A780 คับรบกวนหน่อยตอนนี้ผมแฟตผ่านแต่มัน oc ไม่ได้

Comment

Working...
                          X