Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon64 3000+ ดีและทนมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon64 3000+ ดีและทนมั้ยครับ

CPU Athlon64 3000+ ดี, ทน และ เร็ว มั้ยครับ
    พอดีจะซื้อคอมมือสองอ่ะครับ
    เห็นมีสเปค cpu เป็น amd athlon64 3000+ (ราคาเครื่อง 4,800.-ไม่รวมจอ)
    เอาไว้ใช้งานทั่วไปอ่ะครับ ดูหนังฟังเพลง อินเตอร์เน็ท เล่นเกมเด็กๆ เอกสาร โหลดบิท.
    และถ้าจะเทียบกับ Intel เทียบได้กับ Pentium 4 รึป่าวครับ ความไวเท่าไร..
    รบกวนขอความเห็นด้วยครับ ขอบคุณมากครับ..
    (พอดีจะซื้อเครื่องให้ลูกชาย แต่งบน้อยอ่ะครับ..เลยต้องเลือกหน่อย)

cpu ดีครับ เทียบก็คงได้ p4 3.0

Comment

ถ้าให้ดีช่วยบอกรายละเอียดมามากกว่านี้จะได้ช่วยให้คำตอบได้มากกว่านี้ แต่เท่าที่ถามผมว่าก็ดีแล้วครับ เพราะเดรื่องที่บ้านผมอีกเครื่องก็ใกล้เคียงกันครับ ลองเช็คดูว่ามีแรมเท่าไร มีVGAแยกหรือออนบอร์ด ถ้าแยกก็ดีครับ HDDมีความจุเท่าไร และอะไรบ้างที่ยังมีประกัน ลองเช็คให้ดีนะครับ ไหนๆก็จะซื้อให้ลูกชาย ขอให้โชคดีครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับความเห็นของคุณ kgb99 และคุณ tontan
        สเปคตามนี้เลยครับ
        Athlon 64/3000+
        Asus K8N, DDR512/400,
        Seagate 80GB SATAII (Synnex)
        Asus V9520-X (Geforce FX5200) 128MB DVi & TVout
        ATX หูหิ้ว, ล้างสต็อก มีจำนวนจำกัด !! ...ราคา 4,800 -... !!
        ต้อง + เงิน 500-ถ้าจะเอา DVDRW SATA2 (New)

(ของมือสอง หรือ มือสาม..สี่.. ก็ไม่รู้อ่ะครับ)..เห็นบอกว่าโละมาจากร้านเกม
        มีรายละเอียดและรูปตามลิงค์ด้วยครับ..
        (เจตนาซื้อไว้ให้ลูกชายอ่ะครับ.. กำลังโตอยู่ ป.5 แล้วครับ..งบน้อยจริงๆ มีประมาณ 5,000 บาทอ่ะครับ ถ้าซื้อของใหม่ 10000 - 20000 คงไม่ไหว)
        ขอบคุณล่วงหน้าครับ
        http://bjcomputer.tarad.com/product....104_th_1795837

Comment

มือ 1 5000บาท ดีๆ ก้อจัดได้ไม่ใช้หรอคับ ...

Comment

ตามรูป K8N แล้ว VGA น่าจะเป็นแบบ AGP ...FX5200 เนี่ย
            - -* กัวลูกท่านจะหงุดหงิดเวลาเล่นเกมส์มากกว่านะคับ สเป็คนี้ม่ะค่อยไหว
            กะเกมส์สมัยนี้เท่าไหร่ แต่ถ้าเอามาพิมพ์งานรึว่าเปิดเน็ตทั่วไป OK เลยคับ
            แต่ควรเพิ่มแรมรึว่าเปลี่ยนตัวละ1g 2ตัวไปเลยราคาแถวละ550.-ได้
            ส่วนบัสคิดว่าน่าจะรองรับถึงแค่400ไม่น่าจะเกินนี้ กะบอร์ดรุ่นเก่าๆ

.....แต่สรุปแล้วผมว่าไม่คุ้มอ่ะคับ 4800.- กะคอมชุดนี้ - -*

Comment

ซื้อใหม่ครับ

Comment

ขอสัก 5000 กำลังแหล่มเลย จัดใหม่อีกเสียง

Comment

ลองจัดสเป็คมือ1ให้ท่านดูนะคับ
                  CPU AMD2(940)AthlonLE1640@2.60 GHz =1470.-
                  MB ECSGeforce7050M-M2 =1420.-
                  HD SATA-II160GBWestern =1260.-
                  RAM RC DDR2(667)1GB.RCไหม้เคลมได้ =430.-

Total =4580.-
                  ++Case+Psu บ้านๆทั่วไป ไม่กี่ตังค์คับ เลือกเอาตามสบาย ๆม่ะน่าเกิน800.-
                  ปล.ราคาหน้าเว็บ Advince คับ .......แต่แค่นี้เด็กป.5 ก็ดีจัยตาย ถ้าเป็นผมนะ อิอิ

Comment

ทนดีครับผมยังใช้อยู่เลยครับ

ภาพในอดีต

Last edited by niCe_guY; 22 Oct 2008, 17:49:56.

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                      ลองจัดสเป็คมือ1ให้ท่านดูนะคับ
                      CPU AMD2(940)AthlonLE1640@2.60 GHz =1470.-
                      MB ECSGeforce7050M-M2 =1420.-
                      HD SATA-II160GBWestern =1260.-
                      RAM RC DDR2(667)1GB.RCไหม้เคลมได้ =430.-

Total =4580.-
                      ++Case+Psu บ้านๆทั่วไป ไม่กี่ตังค์คับ เลือกเอาตามสบาย ๆม่ะน่าเกิน800.-
                      ปล.ราคาหน้าเว็บ Advince คับ .......แต่แค่นี้เด็กป.5 ก็ดีจัยตาย ถ้าเป็นผมนะ อิอิ
                      แบบนี้คุ้มกว่าเยอะครับ จขกท.

Comment

Originally posted by Sexpistol View Post
                        ขอบคุณมากครับ สำหรับความเห็นของคุณ kgb99 และคุณ tontan
                        สเปคตามนี้เลยครับ
                        Athlon 64/3000+
                        Asus K8N, DDR512/400,
                        Seagate 80GB SATAII (Synnex)
                        Asus V9520-X (Geforce FX5200) 128MB DVi & TVout
                        ATX หูหิ้ว, ล้างสต็อก มีจำนวนจำกัด !! ...ราคา 4,800 -... !!
                        ต้อง + เงิน 500-ถ้าจะเอา DVDRW SATA2 (New)

(ของมือสอง หรือ มือสาม..สี่.. ก็ไม่รู้อ่ะครับ)..เห็นบอกว่าโละมาจากร้านเกม
                        มีรายละเอียดและรูปตามลิงค์ด้วยครับ..
                        (เจตนาซื้อไว้ให้ลูกชายอ่ะครับ.. กำลังโตอยู่ ป.5 แล้วครับ..งบน้อยจริงๆ มีประมาณ 5,000 บาทอ่ะครับ ถ้าซื้อของใหม่ 10000 - 20000 คงไม่ไหว)
                        ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                        http://bjcomputer.tarad.com/product....104_th_1795837
                        อย่าซื้อครับ บอร์ดตัวนี้ socket 754 น่ะ ปัญหาเยอะมาก ผมซื้อสเป็คแบบนี้แหละ 4 ปีมาแล้ว ซ่อมคอมเป็นกันเลยทีเดียว

Comment

ของผมใช้สเป็กเดียวกันนี้เลย ผิดกันตรงการ์ดจอเป็น ati 1650 power color 512mb เมนบอร์กับ cpu เป็น socket แบบ 754 หาซื้อมือสองยากมากและโก่งราคาครับ เพราะออกมาสู่ตลาดแว้บเดียวแล้วก็เลิกผลิตไป ถ้าซื้อเป็น 939 หรือ 940 น่าจะมีอนาคตกว่าครับ

Comment

ของผมก็ Spec เดียวกันเลยครับต่างตรงของผมเป็น 754 และใช้การ์ดจอ ATI 9550 ใช้มา 4 ปีแล้วครับยังไม่งองแงเลย ช่วงแรกใช้บอร์ด ASROCk แบบที่มัน Upgrade เป็น 939 ได้ แต่กลัีับบ้ารเก่าไปนานแล้วครับตอนนี้ใช้ ASUS อยู่

Comment

เฉพาะcpu athlon 64 3000+ นี่ดีครับผมยังใช้ไว้ดูหนังHDออกจอlcdอยู่เลยเพราะใช้การ์ดจอ encode
                              แต่ชุดที่ท่านจะซื๊อมานี่ไม่ดีครับ ทั้งบอร์ดที่เป็น agp การ์ดจอเก่าจัด แรมน้อยไป
                              ผมว่าเงิน5พันจัดมือสองที่แรงได้กว่านี้นะครับลองหาดู

Comment

Working...
                              X