Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 น่าจะใช้ซิงตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 น่าจะใช้ซิงตัวไหนดีคับ

พอดีผมลองโอเวอร์คล๊อกเล่นๆๆ

เเต่อยากได้ระบบระบายความร้อนดีๆๆ

พอจะเเนะนำตัวไหนดีคับ

THERMALRIGHT HR-01 PLUS

THERMALRIGHT ULTRA 120

ZALMAN 9700 NT

Comment

THERMALRIGHT ULTRA 120 ชัวร์สุด สำหรับ Air-Cooled

sigpic

Comment

Zalman 9700NT โคตรแจ่ม ใช้กับ 6000+ ดับร้อนให้เย็น

Comment

ขอเป็นซิงตัวไม่ไหย่มากคับ

พอดีไม่ชอบเปิดฝาเคสอ่าคับ

เเระก้อเล่นในห้องเเอร์ตลอดเวลา

ขอราคาด้วยก้อดีคับ

ขอบคุนคับ

Comment

Comment

น่าจะ Thermalright TRUE BLACK 120 นะผมว่า

Comment

TRUE BLACK 120 dd

Comment

จากที่ใช้มา2ตัวนะครับ Asus Silent Kinght จะอยู่ที่ประมาณ 32-34 องศา

กับอีกตัวตอนนี้ใช้อยู่ ตัว 212+พัดลมคู่ อยู่ที่ 28-30 องศา ครับ

รอความเห็นท่านต่อไป -3-

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                    THERMALRIGHT ULTRA 120 ชัวร์สุด สำหรับ Air-Cooled
                    Originally posted by onnton View Post
                    Originally posted by Khonsanz View Post
                    น่าจะ Thermalright TRUE BLACK 120 นะผมว่า
                    Originally posted by wisa abngern View Post
                    TRUE BLACK 120 dd
                    ตามนั้นครับ ตระกูลนี้ล่ะเย็นจริง Thermalright 120
                    มีอีกตัวที่ผลทดสอบจากเว็บนอกบอกว่าเย็น แต่เห็นคนที่นี่ใช้บอกว่าไม่เท่าไหร่ (ผมเองก็ยังไม่เคยใช้)
                    มันคือ OCZ Vendetta2 CPU Cooler ที่ร้าน busitek มีขายครับ ราคาก็ไม่เกิน 1500 มีพัดลมด้วย
                    ลองไปเสิร์ชหาข้อมูลเอาครับ

Comment

อันนี้ส่วนตัวแล้วต่อชอบครับ เรื่องการระบายความร้อนต่างกันไม่เท่าไร

Comment

ผมอยากให้ เเบบใส่เเระปิดเคสได้อ่ะ

ไอ้ตัว 212มันไหย่ไปอ่ะคับ

อยากได้ตัวเล็กเเระก้อเย็นๆๆอ่ะคับ

Comment

asus silent knight 2

Comment

Working...
                          X