Announcement

Collapse
No announcement yet.

True อยากรู้ระยะ***งจากชุมสายถึงบ้าน เข้าไปเช็คในเว็บก้ไม่มีบอกคับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• True อยากรู้ระยะ***งจากชุมสายถึงบ้าน เข้าไปเช็คในเว็บก้ไม่มีบอกคับ ทำไงดี

...
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 13:38:26.

ความเร็วมันตกหรือครับของผมมันก็ขึ้นๆลง แต่ก็ไม่เห็นจะมีไรผิดปรกติ

Comment

.
      Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 13:38:40.

Comment

80% ของ สัญญางับ สำหรับ packet บ้านที่ทาง ture กันรันตี.... สัญญาณมันตกได้ ตามระยะทาง/ จำนวนผู้ใช้แต่ละที่งับ ^^'

ถ้าไม่แน่จายอะไร โทรได้เลยงับ call center true ไม่กัดหรอกงับ ส่วนถ้ามีปัญหา ช่าง true บริการฟรีงับ (โทรตี 3 โมงเช้ามากดออดหน้าบ้านละ พร้อมเอกสารเช็คสัญญาณเรียบร้อยเลย) ยกเว้นมีปัญหาภายในบ้านถึงจะเก็บค่าบริการงับ

Comment

Originally posted by Hang998 View Post
          True อยากรู้ระยะ******งจากชุมสายถึงบ้าน เข้าไปเช็คในเว็บก้ไม่มีบอกคับ ทำไงดี
          ใช้เบอร์โทรศัพท์ของข้างบ้าน หรือเบอร์ใกล้เคียงของเบอร์เรา ที่ยังไม่ได้ใช้ adsl เข้าไปเช็คในเว็บถึงจะได้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ลองแก้เองก่อนครับอย่างเพิ่งโทรไป call center
              1.ดูที่ splitter ไปซื้ออันใหม่มาเลยครับ แล้วต่ออีกครั้งดูอีกทีค่าดีขึ้นมั้ย
              2.จุดพวงมีหรือไม่ครับ ถ้ามีเอาออกก่อนให่ใช้เครื่องเดียวที่ จาก Rj11 ---> Splitter แล้วเข้า modem router เลย
              3.ลองเอาโทรศัพท์บ้านนั้นโทนไปไหนก็ได้ดูว่าซ่า หรือไม่

มันต้องได้สักข้อใน 1 -3 หากไม่ได้ให้โทรไปทรูครับ และบอกวิธีการที่คุณ Verify ปัญหา้ข้างต้น (หากลูกค้านั้นมีการแก้ไข และกระทำบางอย่างไปแล้วเบื้องต้น ISP จะส่งช่างออกมาง่ายมากครับ เชื้อผม)

Comment

.
                Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 13:39:11.

Comment

.
                  Last edited by Hang998; 22 Sep 2011, 00:51:21.

Comment

ไม่ต้อองจ้างถ้าทำแล้วโทรไปบอกสิ่งที่คุณทำไป แล้วเขาส่งช่างมาแน่นอน

Comment

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

Working...
                      X