Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า OC cpuขึ้น...จะมีผลมากไหม มาตอบผมทีให้กระจ่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า OC cpuขึ้น...จะมีผลมากไหม มาตอบผมทีให้กระจ่าง

คือตอนนี้ใช้
    VGA 9800gtx+
    Ram 2GB 667

CPU e6300 1.86

ถ้าOC cpu จะทำให้เกมส์

Crysisปรับสูงสุด จากที่มีอาการกระตุกๆเล็กน้อย หายไปเลยหรือเปล่าครับ ถ้าผมลากมาได้สัก 2.8

ช่วยทำให้ผมกระจ่ายหน่อยงับ

ขอบคุณครับ

ก็ขึ้นกับว่าการโอเวอร์คล๊ิืิอกของคุณนั้นได้ความเร็วเพิ่มมามากเท่าไรนะครับ

Comment

เอาเป็นว่า ถ้าOC CPU ก็เกี่ยวทำให้เกมหายกระตุกใช่ไหมครับ

Comment

Originally posted by mafiacs View Post
        เอาเป็นว่า ถ้าOC CPU ก็เกี่ยวทำให้เกมหายกระตุกใช่ไหมครับ
        ไม่แน่ชัดครับ แต่มันช่วยให้ลื่นขึ้นแน่นอน แม้คุณจะไม่เห็นมันก็ตาม

Comment

ก็ถ้าได้2.8 อย่างที่คุณว่าก็ถือว่า ช่วยได้เยอะเลยครับ จากเดิมๆ

Comment

ลองเลยครับไม่ลองไม่รู้

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X