overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ไปยิงฉลามใน Crysis กันเหอะนะ ^^

OverclockZone Member karas100's Avatar

Default ไปยิงฉลามใน Crysis กันเหอะนะ ^^

ไม่รู้ว่ามีคนลงอะยังนะ ผมลองเดินเล่นมั่วๆไปเจอมาอะนะ เลยเอามาแนะนำเผื่อใครอยากจะทำบ้าง

ก่อนอื่นต้องมาคุยกันก่อน คือ

1.ปลาฉลามเหมือนว่าจะเป็นมอนสเตอร์ลับ ถ้าพลาดตกจากเรือ(ถ้าเอาเรือมา)โดนมันกัดทีเดียวตายได้เลย
    2.อาจจะเจอยากหน่อยเพราะต้องเล่นถึงด่าน3(ด่าน1-2มันมีเรือทหารเกาหลีคอยยิงมิสไซล์ไล่เราอยู่เลยไปไม่ได้)
    3.อันนี้ผมลองจากภาคแรกนะครับไม่แน่ใจว่า วอเฮดจะทำได้ไหม

วิธีการทำ
    1.เล่นเกมครายซิส(ผมลองภาคแรกนะ)จนถึงด่าน 3 จากนั้นวิ่งมาที่ชายฝั่งหาเรือของทหารเกาหลีสักลำ
    2.กด Tabดูแผนที่สังเกตุสีน้ำทะเลในแผ่นที่จะเห็นเป็น 2 สีก็คือ
    1.สีฟ้า
    2.สีน้ำเงินเข้ม

3.เมื่อเห็นแบบชัดเจนกันแล้วก็ทำการขับเรือที่เรามีอยู่ไปเรื่อยๆจนข้ามฝั่งสีฟ้ามาได้
    4.จากนี้เราจะเข้าสู่เขตทะเลลึกกันนะครับ ที่บอกว่าลึกเพราะข้างล่างลึกจริงๆเพราะผมเคยโกงสูตรว่ายลงไปข้างล่างมา(ต้องหนีฉลามให้ทันด้วย) โดยกว่าจะถึงก้นทะเลใช้เวลาประมาณ3-4นาทีในการว่ายลงไป
    5.ถ้าเราขับเรือมาถึงเขตทะเลสีน้ำเงิเข้มแล้ว ทำการหยุดเรือสักพักก่อนก็ดี จากนั้นมองดูรอบๆตัวครับ จะเห็นเป็นครีบๆว่ายอยู่รอบเรือเรา ใครนึกสนุกก็ยิงได้ครับ

ปล.ถ้าใครพลาดถึงจากเรือ แต่ว่ายขึ้นฝั่งได้ทัน(ไม่ตายนั่นเอง)ท่านจะได้เห็นฉลามเกยตื้น ด้วยนะเออ!

สุดท้ายนี้หวังว่าเพื่อนๆทุกคนคงจะสนุกกับเจ้าฉลามตัวนี้นะครับ^^" ขอโทษที่ไม่มีรูปประกอบนะครับเพราะว่าตอนนี้เกมไม่ได้อยู่ในเครื่องแล้ว ฮาร์ดดิส Far Cry2จองหมดแล้ว ขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ใครมีปัญหาหรือทำไม่ได้โพสถามได้ทุกเมื่อครับ

OverclockZone Member lushio's Avatar

555 มีด้วยหรอเนี่ย

OverclockZone Member karas100's Avatar

Quote Originally Posted by lushio View Post
    555 มีด้วยหรอเนี่ย

ไม่เชื่อลองทำดูสิครับ เดี๋ยวหาว่าโม้ เด๋วหาคลิปมาลงให้เด้อ รอก่อนๆ

OverclockZone Member interpower's Avatar

เคยเล่นแล้วครับฮาดี

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

เจอไปแล้ว แต่ทำไง ให้มันขึ้น เรือรบได้อะ

ไม่ได้เอาเรือออกไปนะ ว่ายออกไปอะ 555+

เซงฉลามมันกัดแรงไปหน่อยขนาดเปิดเทรนเนอร์ยังเอาไม่อยู่โดนทีเดียวจอดเช่นเดิม -3-

http://www.youtube.com/watch?v=4CfO4Y5mL3Y นี่คลิปครับลองไปดูกันนะ

Quote Originally Posted by wt25044 View Post
    เจอไปแล้ว แต่ทำไง ให้มันขึ้น เรือรบได้อะ

ไม่ได้เอาเรือออกไปนะ ว่ายออกไปอะ 555+

เรือนั่นที่จริงมันยิงมิสไซล์ใส่เรานะ แต่ดูเหมือนว่าจะติดบัคบางด่าน มันขึ้นไม่ได้ครับ- -* นั่นเรือทหารเกาหลี เหอๆ(ขึ้นได้ขี่ไปถล่มมันเยย)

OverclockZone Member nares2142's Avatar

วอร์ เฮร์ด หาเรือไม่มี

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

มันน่าต่อยเตะในน้ำได้เนอะ จะได้ไปหวดกับมันซักหน่อย

OverclockZone Member sierra's Avatar

โดนกระสุนกราด โดนระเบิดจนล้มไม่่เป็นท่า... แต่ก็ไม่ตาย...

โดนฉลาดกัดทีเดียว...ม่องเท่ง... ไม่เข้าใจ... ชุดเกราะนาโนไม่ป้องกันของมีคม?

OverclockZone Member amstel's Avatar

Quote Originally Posted by wt25044 View Post

ลายเซ็นต์ท่านผมเจอแทบทุกเย็น เดินเข็นข้าวหมูโหดมากๆหากใครไปเรียกว่าไอ้นินจาดำ

OverclockZone Member wt25044's Avatar
    09.00- 16.00 BTS อารีย์ , ส.- อา 09.00- 17.00 BTS อ่อนนุช

Quote Originally Posted by amstel View Post
    ลายเซ็นต์ท่านผมเจอแทบทุกเย็น เดินเข็นข้าวหมูโหดมากๆหากใครไปเรียกว่าไอ้นินจาดำ
    ฝากทักด้วยครับ

แฮ่ๆๆ

Bookmarks

Bookmarks