Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวรับสัญญาณ Wireless

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวรับสัญญาณ Wireless

คืองี้ครับ บ้านผมดันรับสัญญาณ Wireless จากโรงพยาบาลได้ครับ บังเอิญเจอใน Notebook ครับ เลยลองเช็ค Speed ดู ได้ 2064 kb ครับ แรงกว่า TOT 1Mb ที่ผมใช้เสียกระตังอยู่ปัจจุบัน -*-

แต่ปัญหาผมคือ PC ผมรับสัญญาณไม่ได้ครับ T^T ช่วยแนะนำตัวรับสัญญาณ แจ่มๆ ทีครับ

อีกเรื่องครับ ที่ Notebook มันขึ้น 54 Mb ครับ 54 Mb นี้คือสัญญาณที่เขาปล่อยมา หรือว่า ตัวรับสัยญาณของ Notebook มันรับได้สูงสุดแค่นนั้นครับ

อ่อ ผมเลยลองทดสอบ Download มันเร็วแค่ ประมาณ 48 kb/s เองครับ ลอง bit ดู โหลด 250kb/s ซักแปบนึง ค่อยๆตก ๆ ๆ ๆ ๆเหลือ 60 kb/s เดียวก็ 100kb/s ประมาณนี้ครับ
    ทำไมถึงเป็นแบบนี้หรอครับ ทั้งๆที่ตอนเช็ค Speed ได้ 2Mb เป็นอย่างน้อยแล้ว มันน่าจะโหลด ซัก 200kb/s+ ตลอดนิครับ

ช่วยแนะนำ และอธิบายให้ทีครับ ขอบคุณครับ

มันอยู่ที่ระยะห่ างกับสิ่งขีดขวางด้วยครับ

Comment

แนะนำตัวรับสัญญาณ ใช้กับเครื่อง PC ทีครับ

Comment

2bm แชร์กันทั้งโรงบาลรึป้าว (ไม่แปกที่โหลดไม่สะเถียน) คุณใช้ซักพักเดียวเค้าก็รู้เพราะมันจะว่าคอนเน็กกี่เครื่องนิ บ้านผมก็เคยใช้อยู่ดีๆๆมันขึ้นว่ามีคนคอนเน็กเลยต้องมาตั้งรหัส

ตัวรับสัญญาณ USB ตัวละ 600-700 ร้อย D-xxx เยอะแยะครับ ดีไม่ดีไม่รู้อะ - -

Comment

ไปหาดู แบบ USB 500mW ปรกติรับสัญญาณได้1-2ขีด ก็จะได้4-5ขีดเลย แต่2พันกว่าบาท

Comment

เค้าแชร์กันอย่าแย่งเค้าเลยครับ - -"

ใช้โหลดบิทโรงบาลเดือดร้อนอีกนะครับ

Comment

กระชอนช่วยท่านได้

Comment

Working...
              X