Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูspec เครื่องผมให้หน่อยครับ จะซื้อ hd4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูspec เครื่องผมให้หน่อยครับ จะซื้อ hd4870

รบกวนช่วยดู spec เครื่องผมให้หน่อยครับ จะซื้อ hd4870

spec ผม
    core2duo e6420
    mb:asus P5B
    memory: 2 G/800

จะซื้อ power color hd 4870 1 gb และ psu icute 650w
    อยากทราบว่า spec ผมใช้ได้หรือป่าวครับโดยเฉพาะเมนบอร์ด พอดีเคยได้ยินว่าเมนบอร์ดเก่าๆอาจไม่รองรับการ์ดจอใหม่ๆ

Last edited by golfhero; 23 Oct 2008, 14:08:05.

ช่วยดูทีครับ กำลังจะไำปซื้อแล้ว

Comment

psu ต้องเป็นวัตต์เต็มนะคร๊าบ

Comment

psu icute 650w ได้ใช่ไหมครับ

m/b :P5B ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ

Comment

Tagen คับ 600 W BZ เปงอันพอ

Comment

ดีครับผม icute 650w ผมว่าไหวครับ ได้80+ (ถึง85% อุๆ สุดยอด) แน่นอน watt เต็มครับ เสปคก็โอเคครับหากเล่นwinxp หากเล่นvista แนะนำเพิ่มแรมอีก1gb ดีกว่าครับ ส่วนmobo ก็ใช้งานได้ ไม่มีปัญหาครับ

vista sp1 32bit ผมว่าน่าใช้มากๆนะ การ์ดจอแรง แรม3gb ขึ้น ผมว่ามันทำframerate ได้พอๆกับ winxp บางเกมส์ลื่นไหลกว่าด้วยซ้ำ ราคาแรมช่วงนี้ถูกมากๆ เกมส์บนvista นี่ให้ประสบการณ์ที่แปลกไปจริงๆ อยากย้ายมาvista เต็มตัว แต่รอแรมอีก1gb อุๆ

Comment

Raidmax volcano 630w จ่ายไม่เต็มก็วิ่งได้ครับ ของแค่นี้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                X