Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับจะซื้อโนตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับจะซื้อโนตบุค

[SIZE="4"]พอดีกำลังมองๆหาโนตบุคให้น้องสาวใหม่อะครับ
    ดูAcer aspire one กับ asus eeepc

ไม่รู้ว่าตัวไหนดีกว่ากัน มีงบ 16,000 ครับช่วยเลือกที่
    ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบด้วยครับ[/SIZE]

Acer aspire one ครับ asus eeepc ร้อนอะใช้ไปพักนึง

Comment

aspire one ก้เบากว่าครับ

แต่ถ้าให้เลือก ขอเลือก EEEPC เพราะว่าแบตน่าจะอึดกว่า เพราะมีตัว 6-cellด้วย

Comment

แล้วงบประมาณนี้จะเลือก eeepc รุ่นไหนดีละครับช่วยตอบที

Comment

eee 1000h ครับ ราคาจำชัวร์ไม่ได้ แต่ใกล้ๆกัน อาจต้องเพิ่มเงินอีกนิดนึงครับ ก็โอเคครับ
          เรื่องร้อน รับประกันได้ว่าตัวเล็กที่เป็น HDD ร้อนหมด แต่ก็ยังคงแนะนำ HDD ครับ เพิ่มอีกติ๊ดคุ้มกว่าเห็นๆ
          SSD ร้อนน้อยกว่าแต่ใช้แล้วเซ็งจิตกว่า เพราะพื้นที่น้อยเกินที่สำคัญคือ ช้ามากครับ

ตอนนี้ผมใช้ Lenovo S10 อยู่ แต่ก็ไปลองมาหมดแล้ว

Acer aspire one---->ผมไม่เชื่อใจ acer มานานมากแล้วด้วยศูนย์บริการที่ลีลาจัด ไม่แฟร์กับลูกค้า เลยขอไม่พูดถึงครับ
          eee 1000h----->เรื่องภาพรวมความคุ้มค่า ถือว่าดีมาก ด้วยขนาดจอใหญ่ถึงขั้นทำเอกสารไม่ขี้เหล่ คีย์บอร์ดโอเค แทรกแพทใหญ่ และแบตหกเซล อึดโคตรๆ แต่พอลองพิมพ์งานสักพัก มือชอบไปโดนแทรกแพทบ่อยๆ(อาจเป็นเพราะผมมือใหญ่ อุอุ)เลยไม่เลือกครับ ยอมลดความถึกของแบตเหลือ 3 เซล ไปใช้ lenovos10 ซึ่งพิมพ์งานชินมือกว่าและแพงกว่าอีกอึ๊ดนึง

สรุปว่า ลองพาน้องสาวไปใช้งานจริงก่อนครับ จะได้ไม่เสียอารมณ์หลังจากซื้อมาแล้ว

Comment

Originally posted by piggy2299 View Post
            eee 1000h ครับ ราคาจำชัวร์ไม่ได้ แต่ใกล้ๆกัน อาจต้องเพิ่มเงินอีกนิดนึงครับ ก็โอเคครับ
            เรื่องร้อน รับประกันได้ว่าตัวเล็กที่เป็น HDD ร้อนหมด แต่ก็ยังคงแนะนำ HDD ครับ เพิ่มอีกติ๊ดคุ้มกว่าเห็นๆ
            SSD ร้อนน้อยกว่าแต่ใช้แล้วเซ็งจิตกว่า เพราะพื้นที่น้อยเกินที่สำคัญคือ ช้ามากครับ

ตอนนี้ผมใช้ Lenovo S10 อยู่ แต่ก็ไปลองมาหมดแล้ว

Acer aspire one---->ผมไม่เชื่อใจ acer มานานมากแล้วด้วยศูนย์บริการที่ลีลาจัด ไม่แฟร์กับลูกค้า เลยขอไม่พูดถึงครับ
            eee 1000h----->เรื่องภาพรวมความคุ้มค่า ถือว่าดีมาก ด้วยขนาดจอใหญ่ถึงขั้นทำเอกสารไม่ขี้เหล่ คีย์บอร์ดโอเค แทรกแพทใหญ่ และแบตหกเซล อึดโคตรๆ แต่พอลองพิมพ์งานสักพัก มือชอบไปโดนแทรกแพทบ่อยๆ(อาจเป็นเพราะผมมือใหญ่ อุอุ)เลยไม่เลือกครับ ยอมลดความถึกของแบตเหลือ 3 เซล ไปใช้ lenovos10 ซึ่งพิมพ์งานชินมือกว่าและแพงกว่าอีกอึ๊ดนึง

สรุปว่า ลองพาน้องสาวไปใช้งานจริงก่อนครับ จะได้ไม่เสียอารมณ์หลังจากซื้อมาแล้ว

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากเลยครับ ช่วยได้เยอะเลย
            แล้วท่านอื่นว่าไงครับ^^

Comment

Working...
            X