Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่า Vista 32bit ใส่แรม 4GB เหนมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kyoung View Post
    ถามนิดหน่อยนะครับ
    คือผมเห็นบางบอร์ดมันอัฟได้ตั้ง 16 กิ๊ก(บางรุ่นที่เป็นระดับเซิร์ฟเวอร์ล่อไป 32กิ๊กเลย)
    สมมุติว่าถ้าเราใส่แรมซัก 8 กิ๊ก (2กิ๊ก*4 )
    พวกวินโดว์ที่เป็น 64 bit มันจะเห็นแรมทั้งหมดนั้นรึเปล่า(อันนี้ไม่รู้จริงๆนะ)

ปล.สงสัยอนาคตต้องทำWindowsจำพวก 128 bit มารองรับกลุ่ม Hi-End มั่งแล้วล่ะครับ
    เห็นครับ

Comment

Vista อัลติเมต 32 bit ครับ เห็นแรม 3กิ๊กกว่าๆครับ

สงสัยต้องหาโหลด SP1 มาลงแล้วล่ะ

Comment

Vista SP1 32bit เห็นเต็ม 4 ครับ แต่ เข้าบางโปรแกรมมันเหนแค่ 3 กว่า ใช้จริงคงไม่ถึงหลอกครับ

Comment

เห็น แต่ใช้งานจิงไม่ถึง 4gb

Comment

เอาแค่เหนพอ ฮ่าๆๆ
            ใช้จิง 3กว่าก้เหลือแล้ว+
            ++++++

Comment

ใช้ Vista สิค่ะถึงเห็น

Comment

sp1มันเปนยางไงอ่า
                ชื่อ vista sp1
                หรือ vista ultimate sp1

ผมม่ายรู้!! บอกทีน้า

Comment

SP1 สามารถ update จาก Microsoft ได้ฟรีครับ

Comment

Working...
                  X