Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะต่อสาย Lan จาก ADSL Router มาเล่นเน็ตในNotebook ทำยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะต่อสาย Lan จาก ADSL Router มาเล่นเน็ตในNotebook ทำยังไงครับ

คือเรื่องของเรื่องคืออยากจะเล่นเน็ตใน Notebookอะครับแล้วเอาสายเเลนด์ที่ต่ออยู่ที่เครื่อง PC ที่ใช้เล่นเน็ตอยู่ประจำมาลองต่อเข้า Port Lan ใน Notebook อ่าครับปัญหามันมีอยู่ว่าพอต่อไปแล้ว ตรง NetworkConnections มันติดๆดับๆอ่าครับคือประมาณว่า แจ้งสถานะว่าทำกำลังเชื่อมต่อแล้วก็หลุดแล้วก็เชื่อมต่อใหม่อีกแล้วก็หลุดอีกเป็นอย่างนี้ตลอดเลยครับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร น้องใช้ Vaio + Vista ก็ปกตินะครับเล่นได้ไม่มีปัณหา ของผมใช้ Acer Aspire 5550 + XP SP3 ครับ
    ไม่รู้เป็นที่การ์ดแลนด์ในตัวเครื่องมีปัญหาหรือเปล่าและเพิ่งลงไดร์เวอร์ตัวใหม่ไปด้วย(มันก็ตัวที่ใช้อยู่หละแต่ไม่แน่ใจเลยลองไปโหลดมาลงใหม่ แต่มันก็ไม่ติดเหมือนเดิม)

ยังไงรบกวนผู้รู้ด้วยนะครับว่ามันมีวิธีทำอย่างไรบอกเป็นขั้นตอนจะขอบคุณมากๆเลยนะครับ

อีกนิดครับที่แน่ๆสายแลนด์ไม่น่ามีปัญหาเพราะเครื่องน้องก็เล่นได้ อาจจะต้องตั้งค่าอะไรเพิ่ม รบกวนด้วยนะครับ

Comment

ดันๆครับ ลองแล้วทำไม่ได้จริงๆครับ ช่วยหน่อยนะครับมือใหม่ครับ

Comment

ลองลงdriverใหม่ดูครับ

Comment

ลงใหม่แล้วครับก็ยังไม่หายอ่าครับ จนปัญญาแล้วคร้าบบบบ ช่วยด้วยยย ทำไม่เป็นจริงๆครับ

Comment

Working...
          X