Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในที่สุดผมก็รัน PCSX2 บน Com ได้แล้ว งุงิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในที่สุดผมก็รัน PCSX2 บน Com ได้แล้ว งุงิ

หลังจาก Upgrade คอมไปเมื่อกลางปี หลังจากนั้นก็ไม่ได้ทำประโยชน์อะไรให้มันดีไปกว่า งานออกแบบกราฟฟิค วันนี้ว่างๆเลยลองไปหา PCSX2 มาลองลงที่เครื่องพร้อมกับเกมส์ใหม่ Dokapon Kingdom PS2 ที่เพิ่งออก

Spec Com ที่ผมใช้
    CPU E8400 3.0Ghz
    Ram 2 Gb
    HD4850 Powercolor
    Asus P5Q Pro

ส่วน PCSX2 นี่ผมใช้ 0.9.4 และ 0.9.5 เล่นได้ทั้ง 2 ตัว
    Graphic ใช้ GSdx 846 MSVC 15.00 SSE4 เวอร์ชั่น 0.1.9
    Bios Europe v02.00 (04/11/2004)
    Sound ZeroSPU2 0.4.6

ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ เล่นแบบลื่นหัวแตกเลยนะครับ ผมปรับ Limit Frame ไว้ที่ 60 Fps
    ภาพก็ถือว่าใช้ได้เลยทีเดียว ไม่ขี้เหร่เท่าไหร่
    มีรูปปลากรอบนิหน่อยด้วยนะจ้ะ

ที่เอามาให้ดูไม่ได้อวดหรืออะไรหรอกนะครับ แค่อยากจะให้เพื่อนที่คิดจะใช้เจ้าโปรแกรม PCSX2 นี้ได้ไปเปรียบเทียบและลองตั้งค่าดู ตามที่ผมเซ็ทไว้ เผื่อว่าจะพอมีประโยชน์บ้าง

ps. ผมเล่นบนจอไม่ wide 19" รูปที่ลงนี่ผม Fullscreen แล้วนะ มันจะเหลือขอบบนกะขอบล่างอย่างละหน่อย ภาพที่ออกมาก็ไม่น่าเกลียดมาก รับได้เลยครับ รับได้ งุงิ
    Attached Files

รันพวกแผ่น PS2เลย ได้ไม๊ครับท่าน
    เพราะผมยังไม่ได้ลองซักทีครับ

ปล.เกมส์นี้ผมเคยเล่นตั้งแต่ภาค PS1 แล้วล่ะ
    มันดีครับ(ฮาโคตร) มีวิธีที่แกล้งกันได้สะใจจริงๆ

Comment

เห็นแล้วคิดถึงสมัยยังเป็นภาค PS1 เล่นกะเพื่อนหลายๆคน

Comment

แนะนำให้ทำเป็น image file .iso อะไรพวกนี้จะดีกว่าครับ เพราะมันจะทำให้ท่านเล่นแบบลื่นหัวแตกกันไปข้างนึงเลยทีเดียว ^^

เกมส์นี้ผมชอบมั่กๆครับ เล่นเมื่อตอน Ps1 กลับมาคราวนี้เล่นสนุกกว่าเดิมเพราะเป็นภาคภาษาอังกฤษ

Comment

ใช่เลยครับ เห็นนึกถึงตอน PS1 55+

Comment

เคยเล่นครับ แต่เมื่อมาเจอเกมส์ที่เล่นบน PC แล้ว ไม่อยากเล่น PS อีกเลยครับ
            ความเนียนมันผิดกัน

Comment

เฟรมเรตประมาณเท่าไหร่ครับ ลองพวก dragonball บ้างยังครับ

Comment

Fps ปกติ 60 ครับ ถ้าเร็วกว่านี้ก็ได้แต่จะเหมาะกับเกมส์พวก Rpg มากกว่า

ย้ายไปที่กระทู้นี้เลยดีกว่านะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=313368

Comment

เดี๋ยวตามไปครับ

Comment

Working...
                  X