Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีทำให้เล่นเกมแนว Turuk หรือเกมส์แนวๆๆนี้ แล้วไม่วิ่นหัวไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีทำให้เล่นเกมแนว Turuk หรือเกมส์แนวๆๆนี้ แล้วไม่วิ่นหัวไหมคับ

คือเดี่ยวนี้ไม่รู้เปงไร เล่นเกมส์แนวนี้วิ่นหัวมากๆๆ หรือเป็นที่ผมปรับภาพไปความละเอียด 1440 by 900
    ไม่รู้เกี่ยวไหม มีเกมส์เดียวเล่นแล้วไม่ปวดหัว Crysis แต่ก่อนผมเล่น COD4 ไม่มึนหัวนะพริวๆๆ เลย เดี่ยวนี้กลับมึน พอมีวิธีแก้ไหมคับ

ทานยาแก้เมาเรือ

Comment

มันเกี่ยวกับระบบสมองอะครับไม่รู้มีวิธีแก้ป่าว
      เรียกว่าอาการ motion sick ครับเป็นจุดบัคของมนุษย์
      ตะก่อนผมเป็นกะฮาฟไลฟ์ 1 ตอนนี้ไม่เป็นละ

Comment

พอเริ่มเมาให้ดื่มน้ำอัดลมซ่าๆ แล้วเรอเยอะๆ จะหายเอง

Comment

สงสัยจะเป็นกับสมองคนละมั้ง เหอๆ สงสัยต้องอย่าฟิตสมองให้ไวๆๆ สะแล้ว จะดีขึ้นหรือจะยิ่งมึนก็ไม่รู้ +555

Comment

ส่วนผมนะ สังเกตว่าเกมไหนเวลาเดินแล้วแกว่งซ้ายแกว่งขวามากๆ(สมจริงเกิน) จะอ้วกให้ได้ กับพวก behide view (3rd person) ก็เหมือนกัน

Comment

พอมันมึดไปรึเปล่า ครับ ลองปรับให้สว่างดู บางทีมืดเเล้วทำให้ต้องเพ่ง ทำให้มึนและเวียนหัวได้

แต่ผมว่าถ้ามึนหัว เวียนหัว นอนหลับพักสายตา สักครึ่งชม. ดีก่า เเล้วค่อยลุยต่อ

เด๋วจะแย่ เอานา -_-

Comment

- -"....

Comment

มันจะเกี่ยวกับอะไรดีล่ะเนี่ย

เล่นแล้วมึน แต่ก่อนไม่มึน

จะแก้ยังงายดีหว่า -*-a

Comment

ผมว่าจะลองปรับภาพไป สัก 1024 by 768 ดูว่าจะเป็นไงบ้าง แต่ผมปรับ High ทุกอย่างอะทุกเกมส์ด้วย ทำให้สมจริงเลยต้องไปสังเกตมากเกินไปมั้ง +5555

Comment

อย่านั่งไกล้จอ ให้นั่งสูงกว่าจอ อย่ามองแบบเพ่ง มองแบบผ่านๆ ให้ปลับความจ้าของแสงลดลงอีก

Comment

เมื่อก่อน เคยเป็น ตอนเล่นเกมส์ wolfenstein 3d แล้ว ก็ Doom มึนมาก ต้องเอา ยาดม แบบ แฝด ยัดจมูก
                        แล้วทา ยาหม่องที่ขมับ หายใจทางปาก

นึกถึงความบ้า ตอนนั้นแล้ว ซึ้ง จริง ๆ

ตอนนี้แก่แล้ว พอรู้สึกมึน ก็นอน

Comment

BF2142เกมส์เดียวที่เล่นยังไงก็ไม่มึน เกมส์อื่นมีเหมือนกันเล่นไปนานๆแล้วจะอ้วก ต้องหาน้ำอัดลมมาดื่ม บรรเทาอาการ

Comment

อาการของคนเริ่มแก่...สังเกตตอนเด็กๆสิเล่นเกมส์อะก็ไม่มึนเล่นติดต่อกันหลายๆช.ม.ด้วย พอแก่ตัว เล่นไปสัก 1ช.ม.หุหุหุ

Comment

แต็บแล้วน่า ไปเครมได้เลย เอ้ย นอนพักสายตาก่อนที่จะต้องไปหาหมดดีกว่า --"

Comment

Working...
                              X