Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์ "Pro Evolution 2009"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์ "Pro Evolution 2009"

ส่วนตัวผมขอ วิจารณ์ลูกโยนข้าง โยนไม่ค่อยถึงครับ กดยังไงมันก็เบาๆ ไม่ถึงหน้าประตูสักที ใครมีวิธีช่วยแนะนำผมหน่อยครับ อย่างอื่นผมว่าโอเคนะ

เข้าไปในหรือข้างๆกรอบบ้างแล้วโยน

หรือกระชากออกมุมธงแล้วโยนกลับมา ลูกจะลอยสูงเข้าข้างในครับ

ถ้าโยนแบบ 2008 ลูกมันก็เบาตกแถวเสาหนึ่ง พวกรอเสาสองก็เก้อไป

Comment

แมร่งชอบเด้ง

Comment

รวมๆก็ดีครับ แต่ก็ผิดหวังนิดๆที่มันไม่ค่อยต่างจาก ภาค 2008 เท่าไร ทั้ง control แระ graphic
        ไม่เหมือนจาก 2007 > 2008 ที่ต่างกันมากๆ

Comment

ผมว่าเปิดบอลแม่นดีครับ เล่นลอบโยนนี่แจ่มมาก
          ยิ่งพวก Pirlo Beckham นี่ เปิดบอลวางใส่พานถวายเท้าเลย
          แต่วิ่งตาม Messi ไม่ค่อยทัน

Comment

จริงครับ กระชากบอลยิ่งยากอยู่ อุตส่าไปถึงเส้นหลังเปิดบอล ดันแป๊ก เซ็ง Chip

Comment

ลูกโยน นี่ผมชอบนะ มีโอกาศ 80-90% ที่จะโหม่งเข้าเลย

เอาประมาณ กลาง ๆ ขีด หรือเลยมานิดหน่อยก็ได้ครับ พอลูกออกจากเท้าแล้วก็คอนโทรล บอลเอา ส่วนใหญ่เข้าหัวได้โหม่ง ทุกลูกครับ

Comment

ผมก็ได้โหม่งนะเล่นไปตามสัญชาติญาณไม่ได้สังเกตุกองหน้าวิ่งมาเข้าฮอสก็เปิดๆไปก็โหม่งได้มั่งไม่ได้มั่งแล้วแต่เจอกองหลังเบียดประกบปล่าวแต่บอลมันก็ไปถึงนะถ้ากองหน้าวิ่งเข้ามาเสาสองนี่ผมกดค้างหน่อยมันก็จะข้ามไปมั่ง
                แต่กด2จังหวะไปเสาแรกนี่ใช้ยาก3จังหวะลูกเลียดพุ่งก็ยิงไม่ค่อยทัน สงสัยกองหน้ามันจับจังหวะบอลไวไม่ได้

Comment

Lob สุดเทพอ่ะภาคนี้

เอาเทรนด์บอลแชมป์ยุโรปมาใช้เลย ตักบอลให้ปีกวิ่งไปเล่น

Comment

Originally posted by onemore View Post
                    ส่วนตัวผมขอ วิจารณ์ลูกโยนข้าง โยนไม่ค่อยถึงครับ กดยังไงมันก็เบาๆ ไม่ถึงหน้าประตูสักที ใครมีวิธีช่วยแนะนำผมหน่อยครับ อย่างอื่นผมว่าโอเคนะ
                    กดทิศทางที่จะโยนไปค้างไว้ด้วยครับ มันจะแรงขึ้น บางทีเลยเสาสองด้วยซ้ำ
                    ของผมถ้าไม่กดทิศทางมันก็โยนไม่ถึง เสาแรกยังถึงบ้างไม่ถึงบ้างเลย

Comment

แรกๆก็ไม่ค่อยชิน (ขอบอกว่าส่งแบบแกนอนาลอค แทงตัดหลังใครน้ำหนักมือเทพๆ มันมากๆ ภาคนี้ ทำให้ยิ่งเล่นยิ่งมัน)

ปล.เซงตรงมันชอบ สไลด์เอง จนทำให้เราเสียจุดโทด เหลือง แดง (ตูกดเองได้ T_T ) แต่บางครั้งมันก็สไลด์ช่วยเราไว้

รวมๆผมขอคอนเฟริมว่าเล่นไปแล้วจะชอบ ยิ่งเล่นยิ่งมัน

Comment

Working...
                      X