Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้น screen server แล้วเครื่อง Hang ทุกครั้ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้น screen server แล้วเครื่อง Hang ทุกครั้ง

คอมพิวเตอร์ผม เมื่อขึ้น screen server แล้วเครื่องจะค้างทุกครั้งเลยครับ ต้องทำการ Restart ใหม่จึงจะใช้งานได้ และถ้าปล่อยให้ขึ้น screen server ก็จะค้างอีก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ มีวิธีการแก้ไขไหมครับ

วิธีแก้ไขเฉพาะหน้าก็ไปปิดscreen serverซะนะครับ แต่ถ้าอยากจะแก้ไขปัญหาจริงแนะนำให้ลงWindowsใหม่ครับน่าจะหาย ลงแบบธรรมดานะครับไม่ใช่แบบGhost แต่ถ้าลงใหม่แล้วไม่หายก็ต้องลองเปลี่ยนดูทีละอย่างครับ เริ่มจากการ์ดจอ ต่อด้วยram อืมรำบากหน่อยครับ

Comment

Working...
    X