Announcement

Collapse
No announcement yet.

กว่าจะรู้ครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กว่าจะรู้ครับ...

คือผมเพิ่งซื้อ PSU Delux 500W(35A) มาครับ ราคา 1300-
    ซื้อพร้อมกับการ์ดจอ XFX 9600 GT อยู่เชียงใหม่คับหา 8800 GT ไม่มีเลย
    แถมใส่แรม เป็น 3 GB
    M\B : Asrock ALiveNF6G-VSTA
    Processor :AMD Athlon 64 X2 3600+ 1.9GHz

ใช้เล่นเกมส์มาเรื่อยๆ ได้เกือบเดือนแล้ว
    CPU กับ การ์ดจอ อุณหภูมิราวๆ 46-55 องศา
    อยากทราบว่า PSU ตัวนี้จะเอาอยู่ไหมครับหรือโอเคแล้ว

แต่ถ้าผมเปลี่ยน CPU ควรจะใช้ Intel หรือ AMD รุ่นไหนดีครับ?
    และถ้าต้องเปลี่ยน PSU ด้วย ควรใช้ของอะไรดีคับ?
    งบ CPU ไม่เกิน 3000-3500 บาท
    งบ PSU ประมาณ 2500 ครับ
    (ไม่overclock)
    แนะนำแหล่งซื้อด้วยจะดีมากๆครับ
    ขอบคุณครับ

อยู่เชียงใหม่ลองหา Enermax 460w ราคาประมาณ 22xx-24xxดูครับ
    x2 5600+ 3300 นิดๆครับ แรงขี้แตก

Comment

โย้ว !! เจียงใหม่เหมือนกานเลย
      ตามสเป็คที่ว่ามา ท่านไม่ได้ OC ใช่ม่ะคับ
      งั้นเอาแบบแรงตั้งแต่เกิดเลย X2 6000+@3.0GHz =2900.-
      MB Ram PSU VGA อุณหภูมิ ท่าน OK หมดละคับผม
      ช่วยๆกันประหยัด อิอิ เปลี่ยนเท่าที่จำเป็น

Comment

ขอบคุณมากๆคับ

ถามต่ออีกนิดนะครับ ส่วนใหญ่ใช้โปรแกรมอะไรเช็คการทำงานและอุณหภูมิเครื่องครับ
        แล้วจะดาว์นโหลดที่ใด

ตอนนี้ผมใช้ PC Wizard 2007 อยู่อ่ะคับ
        ขอบคุณครับ

Comment

ควรเปลี่ยน psu ครับ ด่วน เลย เพราะ จะทำหใ การืด จอเสียได้ น่ะ psu ที่ ใช้ อยุ่ วัต ไม่เตท ครับ จิง ๆ มัน จ่าย แค่ 200 w เท่าน แหละ จิง ๆ psu แบบนี้ มันได้ แค่ Hdd 1 cd rom 1 พัดลม 2 ตัว แล้ว ก้ เมนบอร์ด ธรรม ดา ถ้ามากกว่า นี้ ไม่ไหว ครับ 9600gt ต้องจ่ายไฟเพิ่ม ให้ผมเดา คุร เอา สายไฟแยกมันมาต่อพ่วงอีก มันก็ ยิ่งดึงไฟ แล้ว ไฟ มันจะวิ่ง ไม่สม่ำเมอครับ ทำให้ อุปกรต่าง ๆ พัง

งบ PSU ประมาณ 2500 ถมแนะนำ icute ครับ 650w ครับ เพิ่งเงินอีกนิดึคครรับ 2690 บาท เอง คุ้ม สุด ๆ ครับ
          80+ ด้วย หมายความ ว่า มันจ่ายไฟ เต็ม จ่ายมากกว่า 80เปอเซน ครับ

หรือ ถ้า อญู่ เชียงใหม่ ไม่สะดวก ซือ้ เด๋ยว วันไหน ผมไป พันทิพ เด๊ย ว ซือ้หใ เลย ส่งไปให้ ครับ แต่คุณต้องโอน เงินมากก่อน น่ะ

ถ้าสนใจ ยังไง บอกผมล่ะกัน คนไทย ช่ว ยๆ กัน ครับ

Comment

PSU Delux 500W(35A) วัตต์เทียม ราคา 1300-
            พอสำหรับ 9600GT แล้วครับ...

Comment

โปรแกรมเทส เพียบเลยคับ ตามนี้ www.guru3d.com

Comment

ไม่ต้องเปลี่ยนPSU เลยครับ พอแบบเหลือเฟือ เพราะยี่ห้อ Delux ถึงวัตต์ไม่เต็ม แต่ก็คุณภาพดีครับ เพราะเคยใช้อยู่ ผมใช้ 450W Delux ยังเอา XFX 9600GT อยู่เลย ใช้มา 2 ปีแล้ว ตอนเปลี่ยนเป็น 8800GT ก็ยังเอาอยู่สบายๆ ไม่มีกระตุกหรือดับเลย แล้ว 500W จะเอาไม่อยู่ได้ยังไงล่ะครับ ไม่ต้องเปลี่ยนอย่างแรง เอาตังค์ไปทำอย่างอื่นดีกว่านะ

Comment

จะบอกว่า หากไม่ อับเกรด เลือก วัต ที่มันเกิน จากสเป็คเดิมๆ ไป สัก 20 30 เปอเซง นะคับ พอแร้ว

ไม่ใช่ ไปซื้อ 800 วัต มา ค่าไฟบาน

Comment

Working...
                  X