Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ lcd จำเป็นต้องลงไดรเวอร์มั๊ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ lcd จำเป็นต้องลงไดรเวอร์มั๊ย

พอดีซื้อจอใหม่มา พอเปิดกล่องมา เห็นมีแผ่นซีดีด้วย ดูไปดูมาปรากฎว่าเป็นไดรเวอร์จอ(คิดว่าใช่นะ)
    เลยอยากรู้ว่ามันจำเป็นต้องลงมั๊ยครับ
    แต่ผมคิดว่ามันน่าจะเป็น plug&playนะ(แต่ตอนนี้ใช้อยู่ก็ยังไม่ได้ลงไดรเวอร์เลย -*-)

ปล.แผ่นที่ให้มา รุ่นก็ไม่เห็นตรงกับจอที่ใช้อยู่เลย ซื้อ lg flatron W2252TQ แต่ดูที่หน้าแผ่นไม่เห็นมีไดรเวอร์ตัวนี้เลย -*-

ไม่จำเป็นครับ...เพราะไดรเวอร์ของจอจะเป็นเพียงตัวกำหนดการแสดงค่าความละเอียดสูงสุดที่ตัวจอจะรับได้เท่านั้นเอง

Comment

ม่ายจำเป็น

Comment

มีให้ผมก็ลงครับ ไม่รู้ว่าจำเป็นหรือเปล่านะครับ ไม่งั้นเขาทำมาให้ไมอะ

ลงแล้วชื่อเปลี่ยนด้วย และตอนลงมันจะให้เลือกด้วยว่าคุณต่อแบบ อนาล็อก หรือ ดิจิตอล อันนี้ของซัมซุงนะครับ

Comment

ถ้าwindowsไม่เจอว่าเป็นจอยี้ห้ออะไร รุ่นอะไร ค่อยลงครับ

Comment

น่าจะเป็นซีดีการใช้งานต่าง ๆใช่ป่ะ -*-

Comment

ไม่ต้องลงหรอกครับ

ของผม lg 19 ถ้าลงแล้วเวลาเล่นเกมส์เก่าๆมันจะปรับได้สูงสุดแค่ 1024x768 แต่ถ้าไม่ลงจะปรับได้ที่ 1280x960,1280*1024 ครับ ลงแล้วมันจะใช้ได้ตามขนาดจอจริงๆครับ คือสูงไม่เกิน 900

Comment

ว่าแล้วทำไมเกมเก่าๆๆ ตุปรับ ได้ไม่ใหญ่สุดว้า - -

Comment

Working...
                X