Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเวปเพจ 3-4 หน้า อยู่ดีๆหน้าจอเป็นสีขาว เวปทุกเวปปิดตัวเอง เป็นเพราะอะไรครับนี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเวปเพจ 3-4 หน้า อยู่ดีๆหน้าจอเป็นสีขาว เวปทุกเวปปิดตัวเอง เป็นเพราะอะไรครับนี่

ผมเล่นเนท แล้วเปิดดูไปเรื่อยๆ อยู่ดีๆเครื่องค้างประมาณ 2-3 วินาที แล้วหน้าจอเป็นสีขาว สุดท้ายทุกเวปที่ผมเปิดอยู่ปิดตัวเอง เกิดอะไรครับนี่ โดนไวรัสหรือไม่?

Browser ตัวไหนคะ

Comment

IE7 ครับ

Comment

ie7 โหลดกว่าจะได้ดูช้า กดปิดก็ชอบค้าง และผมรำคาญมาก ข้อมูลมาแล้วแต่ยังไม่ครบมันจะค้างไม่ให้เลื่อนสกอร์จนกว่าจะโหลดเสร็จ และ error บ่อยมากเปิดๆ หน้าจออยู่หลายๆหน้า error ทีเดียวหายหมด

Comment

เพราะว่า บาวเซอร์ทำงานหนักไง
          Firefox เป็นทางเลือกครับ

Comment

เพราะว่า บาวเซอร์ทำงานหนักไง
            Firefox เป็นทางเลือกครับ
            IE7 ทำงานหนัก เกี่ยวกับโปรแกรมเองหรือแรมครับ

Comment

Originally posted by The MOO View Post
              IE7 ทำงานหนัก เกี่ยวกับโปรแกรมเองหรือแรมครับ
              โปรแกรมคะ เราใช้ IE เปิดเฉพาะเวปที่มีความจำเป็นต้องใช้ ActiveX จริง นอกนั้น FireFox หมด

Comment

opera เปงไง สวยดี

Comment

.
                  Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 02:19:05.

Comment

.
                    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011, 02:19:21.

Comment

IE7 ไม่ดีครับ เข้า https ยัง dns error เลยบางครั้งไม่รับ certificated เปลี่ยนเป็น firefox ครับ

Comment

โอเคครับผมจะลอง firefox ดูครับ

Comment

Working...
                        X