Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core-Contact Freezer ตัวพัดลม เสียงดังป่าว ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core-Contact Freezer ตัวพัดลม เสียงดังป่าว ครับ

Core-Contact Freezer ตัวพัดลม เสียงดังป่าว ครับ

ส่วนตัวผมว่ามันเบามากเลยนะ

ปรับแรงสุด กับเบาสุด ความดังแทบไม่ต่างกันเลย

ตอนแรกนึกว่าต่อสายไฟผิด เลยต้องมาดูที่ใบพัดเอา

Comment

เบาสบายครับ ราคาก็เบาครับ แต่เย็นสะใจดีอ่ะ วิงค์เบาอีกต่างหาก ใช้อยู่อ่ะ 4400+ 2.3 จิ้ก คล็อคไป 2.9 จิ้ก ใช้งานทั่วไป38 ฟูลโหลด 55 ครับ เคสปิดนะครับ อุณหภูมิห้อง 33 องศาครับ เมนบอร์ด asrock ALIVENF6P

Comment

Sunbeamtech Core-Contact Freezer Cooler ราคาเท่าไหร่คับตอนนี้

Comment

1650 บาทครับ ราคาเบาที่สุดเมื่อเทียบกันองศาต่อราคา หรือเย็นกว่าซิงค์ทุกตัว...5555 ที่ JEDI

Comment

เย็นกว่าพวก ทูนิคจริงหรือ น่าจะมีคนทดสอบนะคับ อย่างเช่นใช้ System ชุดเดียวกัน พัดลมตัวเดียวกัน ทดสอบในเวลานั้นๆ ในห้องเดียวกัน อยากเห็นจริงๆ

Comment

ผมเคยเจอผลทดสอบของเว็บต่างประเทศแล้ว

มันเย็นกว่า 120ex อีกครับ

หรือถ้าไม่เย็นกว่าก็เท่ากันเลยก็ว่าได้

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ต้องขึ้นอยู่กับพัดลมด้วยครับ

โดนรวมแล้วผมว่าคุ้มโคตรๆเลยไปสอยมาเรียบร้อยแล้ว

Comment

พัดลมเงียบฉี่ ให้แรงลมที่ 90CFM
                แถมซิลิโคน TX-2 ให้หลอดนึง
                จะเอาอะไรอีกครับ

Comment

เงียบครับ
                  คุ้ม ต่อดีๆได้ 1500 นะนั่น
                  อิอิ

Comment

เย็น เงียบ คุ้มครับ Confirm

ดูผลจากเว็บนี้มันเย็นกว่า Tuniq Tower 120 อีก ถูกกว่าด้วย

http://www.bcchardware.com/index.php...view_photo.php

http://www.frostytech.com/top5heatsinks.cfm

Comment

ผมใช้มากว่า 4 เดือนแล้ว เย็นใช้ได้ Q6600 @3.2 ไม่เปิดแอร์ idle 31-34 full 42-45 เปิดแอร์ 27c
                      idle 28-30 เทส ORTHOS 15 นาที อุณหภูมิ 40-42c ซื้อร้าน Jedi 1,600.- แต่เปลี่ยนพัดลมเป็น
                      cooler master ตัวดำไฟสีฟ้า รอบ 2000...แจ่มครับ

Comment

Working...
                      X