Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคร้าบ พัดลมCPU ของเดิม หมุนกันกี่รอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคร้าบ พัดลมCPU ของเดิม หมุนกันกี่รอบ

ของผมมันไป 3500-4000 รอบแน่ะ มันผิดปกติหรือเปล่าคร้าบ ช่วยดูให้ที

5000+

Comment

อยู่ที่ CPU ครับ ว่าร้อนขนาดใหน

Comment

ขอบคุณคร้าบบ

Comment

อ่ะ ชี้ชัดๆเลยนะครับ มานจะวิ่งที่ 3500-5400 รอบโดยมาตราฐานแล้วแต่ Cpu ถ้าท่านใช้ M/b อย่างยี่ห้อ ASUS MSI หรือบ้าๆบอๆไรก็ได้ มานจะมี ฟังก์ชั่น Q-Fan หรือ ไรซักอย่างเนี่ย มาcontrol ความเร็วพัดลม เรียกง่ายๆว่า จำนวนการหมุนรอบพัดลม ขึ้นอยู่กับ ความร้อน CPU เพื่อทำให้ระบบกินไฟน้อย และลดเสียงรบกวนด้วยครับ

Comment

ของผมวิ่งเต็มที่แค่ 3200 เอง แต่ใช้จริงๆไม่ถึงหรอกครับ
            แค่ซัก 2000 ก็หรูแล้ว G-power pro มันปรับได้หนะครับ ลดเสียงรบกวนได้หน่อย
            หมุนแบบรอบจัดเสียงดังชะมัดเลย แต่ก็ลดอุณหภูมิได้ดีเลยหละครับ

Comment

ของผมวิ่ง 3800-4200 ครับเดิมๆฐานทองแดงครีบอโลมิเนียม ขนาดพัดลม 60*60 ครับส่วนมากมันจะพัดตามความร้อนของ CPU นะครับตามบอกของหลายท่าน ของผม ร้อน 55-65 c หมุน 4000-4200 ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความร้อนของcpu นะครับ

Comment

ของผม มากะกล่อง เดิมๆ 4600-5200 อ่ะ
                AMD AthlonXP 2.6+@2.00 Ghz อุณหภูมิ ไม่เกิน 52 สุดๆ ไม่ว่าจะทำอะไร แต่ถ้าเพิ่มเปิด จะ 40 กว่าๆ

Comment

อ่า ขอบคุณทุกคำตอบครับ งั้นของผมก็จัดว่าปกติ -*-

Comment

Working...
                  X