Announcement

Collapse
No announcement yet.

Help me! CPU idle 90 องศา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Help me! CPU idle 90 องศา

พัดลมทำงานปกติครับเอาพัดลมจ่อด้วยแต่มันก็ยังพุ่งขึ้นเรื่อยๆครับ ดูหนังฟังเพลงเล่นเกมเล่นเอ็มจะทำอะไรก็ช้าหน่วงๆกระตุกไปหมด

CPU : celeron 2.13GHz

sensor ที่บอด เสียหรือเปล่า

Comment

ไวรัส !!!

Comment

sensor น่าจะปกตินะครับ ถ้าไม่ปกติมันจะทำงานได้ปกติเพราะมันไม่ได้ร้อนจริง แต่นี่มันร้อนจริงๆเข้าไปดูใน Bios เปิดเครื่องมาเริ่มที่70องศา นิ่งอยู่พักนึง แล้วก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆเหมือนนับเลข-.- ถอดออกมาแค่เอามือไปใกล้ก็รู้สึกถึงความร้อนน่ะครับ
        แล้วไวรัสที่ว่าตัวไหนหว่ารับมาเยอะซะด้วย- -*

Comment

ลองดูว่าHeatsink มันตืดกับ CPU ดีไหม

Comment

ผมก็เคยเป็นใส่ซิ้งแน่นด้วยแต่มันก็ยังพุ่งอยู๋พอถอดซิ้งออกมาเอาบลัสโซขัดหน้าสัมผัสจนทองแดงเงา เสร็จแล้วใส่กลับคราวนี้เป็นปกติแล้ว

สรุปเป็นที่ออกไซต์จับทองแดงที่ซิ้ง

Comment

ดู Heatsink ดีๆว่าหลวมมั๊ย
              90C มันอันตรายน่ะครับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณ earther จะลองทำดูนะครับ

Comment

อาจจะซิลิโคนแห้งไปแล้ว

Comment

รายงานผลด้วยนะครับ

จะได้เอามาขัดมั่ง อิอิ

Comment

Working...
                    X