Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWER COLER HD4850 ต้องใช้ PSU กี่วัตถึงจะเอาอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Delux 500W ของผมเอาอยู่อะคับตอนนี้ไช้อยู่ไม่มีปัณหาอะไรเลย

X2 6000+
    HDD 1 ลูก
    แรม 1 G 2ตัว
    พัดลมระบายความร้อน3ตัว หลอกไฟ UV 2 หลอด
    DVD ไร้ 1ตัว
    การ์ดจอ 4850

Comment

500Wครับ

Comment

ปรับรอบพัดลมลองอันนี้ดูครับ ATi ExperTool ใช้ง่ายดี
        http://www.techpowerup.com/downloads...0_for_ATI.html

Comment

ผมไม่เข้าใจจะไปปรับพัดลมมันทำไมมันมาเดิมๆก็ดีอยู่แล้ว ถ้าไม่คล็อก

Comment

Originally posted by WerDerMor View Post
            ผมไม่เข้าใจจะไปปรับพัดลมมันทำไมมันมาเดิมๆก็ดีอยู่แล้ว ถ้าไม่คล็อก
            4850 ref
            ไม่ปรับไม่ไหวครับ Idle ห้องร้อนๆ 70 องศา พอเล่นเกมก็รีสตาสเองเลยครับ ต้องเปิดแอร์ครับ
            ปรับรอบพัดลมที 50 Idle ห้องร้อนๆ เหลือ 50 องศา

Comment

เรื่องการปรับรอบพัดลมเนี่ยพอจะเข้าใจขึ้นมาบ้างแล้วครับ แต่เรื่อง psu นี่ยิ่งงงไปใหญ่เลยอ่ะท่าน เนื่องจากหลายท่านบอกว่า ต้อง 550-650 วัตแท้ถึงจะเอาอยู่ แต่อีกหลายท่านก็บอกว่า delux 500w ธรรมดาก็เอาอยู่ ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ ขอผู้รู้ช่วยฟันธงหน่อยครับ เพราะราคานี่มันคนละเรื่องกันเลยอ่ะท่าน

Comment

สเปกผมเนี่ยแหละ ไม่มีดับ กินกว่า 4850 อีก

Comment

Originally posted by Admiralce View Post
                  4850 ref
                  ไม่ปรับไม่ไหวครับ Idle ห้องร้อนๆ 70 องศา พอเล่นเกมก็รีสตาสเองเลยครับ ต้องเปิดแอร์ครับ
                  ปรับรอบพัดลมที 50 Idle ห้องร้อนๆ เหลือ 50 องศา
                  รับทราบครับ แต่ MSI R4850 ของผม ไม่เปิดแอร์ ความร้อนอยู่ประมารเนี่ย ชิวๆครับเดิมๆไม่ปรับพัดลมไม่คล็อก

Comment

500w แท้ก็รับไหวสบายๆแล้วค้าบ

Comment

ของผม Delux 500W อะ ตัวละ950บาทอะคับ ไช้มานานละยังไม่มีปัณหาอะไรเลยมีติดไฟ UV ด้วยพัดลมระบายความร้อน3ตัว ตามรูปคับ

Comment

Originally posted by chai0914 View Post
                        เรื่องการปรับรอบพัดลมเนี่ยพอจะเข้าใจขึ้นมาบ้างแล้วครับ แต่เรื่อง psu นี่ยิ่งงงไปใหญ่เลยอ่ะท่าน เนื่องจากหลายท่านบอกว่า ต้อง 550-650 วัตแท้ถึงจะเอาอยู่ แต่อีกหลายท่านก็บอกว่า delux 500w ธรรมดาก็เอาอยู่ ตกลงมันยังไงกันแน่ครับ ขอผู้รู้ช่วยฟันธงหน่อยครับ เพราะราคานี่มันคนละเรื่องกันเลยอ่ะท่าน
                        ไม่ต้องงงครับ ประสบการณ์แต่ละท่านมันไม่เหมือนกัน บางท่านอาจจะเคยใช้ psu วัตต์ปลอมแล้วไม่ดีก็มาบอกต่อ บางท่านใช้แล้วว่าดีก็มาบอกต่อ

เอาเป็นว่าถ้างบน้อย ก็เอา delux ก็ได้ครับ แต่ psu พวกนี้มันไม่ค่อยชัวร์ครับ ต้องดูเป็นลูกๆไป (แต่ส่วนใหญ่ก็โอเคนะ) แต่ถ้าอยากได้ความชัวร์เอาพวกวัตต์เต็มไปเลย มั่นใจได้ psu พวกนี้เขามีมาตราฐานแน่นอน วัสดุมีคุณภาพ สวยงาม แต่ แพง หน่อย

โดยปกติเวลาประกอบเครื่องให้ลูกค้าผมใช้ psu วัตต์ปลอมบ้านๆถูกๆนี่ล่ะ ไม่เคยมีปัญหา (เอาpsuแพงๆไปใส่ให้เขาแล้วสเปคไม่ดีเดี๋ยวโดนด่า) แต่ถ้าเครื่องผมเองผมใช้วัตต์แท้ครับ ไม่มีเหตุผล

ปล. ทุกวันนี้ผมก็ใช้ psu ติดเคสอยู่

Comment

กรรม....ของลูกค้าใช้วัตต์ปลอม ของตัวเองเลือกใช้วัตต์แท้

Comment

HDD 2 ลูก จัดไป วัตต์แท้ ซัก 600 Watt ครับ

เด่วไฟไม่พอ ล่อ Harddisk พังน่ะท่าน
                            Last edited by automatics; 25 Oct 2008, 17:19:32.

Comment

เเล้วเเต่ดวงเรื่อง PSU ติดเคสเนี้ย ใครซวยก็ดับ โชคดีก็เล่นต่อ

Comment

Originally posted by chai0914 View Post
                                กรรม....ของลูกค้าใช้วัตต์ปลอม ของตัวเองเลือกใช้วัตต์แท้
                                ตามงบประมาณครับท่าน ผมก็จัดให้ตามความต้องการของลูกค้า ผมก็แนะนำ psu ดีๆนะ แต่เห็นราคาแล้วเขาไม่เอา อธิบายเข้าไปเหอะ ไม่เข้าใจหรอก เรื่องนี้มันพูดยากครับ แต่ก็ไม่เคยมีใครยกเครื่องกลับมาเพราะ psu เสียนะ ส่วนใหญ่จะยกกลับมาเพราะเรื่องซอฟต์แวร์ ปัจจุบันผมเลิกทำแล้ว รับซ่อมบ้างนิดๆหน่อยๆ ปวดหัว เครียดครับ

Comment

Working...
                                X