Announcement

Collapse
No announcement yet.

รีวิวกล่อง Brothers In Arms Hell's Highway

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รีวิวกล่อง Brothers In Arms Hell's Highway

Spec. Requirement : เงิน 499 บาท
    .
    .
    .
    .
    .
    เริ่มด้วยหน้ากล่อง

และหลังกล่อง

ของที่แถมมากับเกมด้วยราคาเพียง 499 บาทถือว่าคุ้มค่าเลยทีเดียว เป็นโปสเตอร์รูปตามหน้ากล่องขนาดใหญ่พอสมควร แถมกระดาษมันอย่างดีด้วย(ราคาเต็มร้านAptSoft.....สมาชิก 450 บาท)

ภายในกล่องเกมมีคู่มือ 1 เล่ม แผ่นเกม 1 แผ่น และNETH Card ส่วนตัวกล่องยังไม่ค่อยมีคุณภาพเท่าไร มันปิดยาก

ที่จริงผมจะไปหิ้วDead Spaceมาด้วยซ้ำ แต่พอเจอราคาและแพคเกจ+ของแถมของ BiA:HH แล้วอดใจไม่ไหวเลยสอยมาแทนซะเลย

ถ้าเทียบกับ Dead Space ราคา 599 กับ BiA:HH ราคา 499 แล้วคงไม่ต้องบอกนะว่าจะเลือกอะไร

ส่วนที่อยากตคือภาพประกอบในคู่มือที่โคตรจะไม่ชัด การบอกปุ่มกดโดยใช้คีย์บอร์ดของMSแล้วเอาลูกศรมาชี้ดูจะไม่ได้เรื่องเท่าไรเพราะอย่างที่บอกไป...ภาพไม่ชัด
    ส่วนเรื่องของรายละเอียดในเล่มถือว่าทำออกมาดีใช้ได้และไม่เข้าใจยากเกินไป

กล่องเกม : 7/10
    คู่มือ : 8/10
    ของแถม : 10/10
    ราคา : 10/10

คะแนนรวม : 87.5/100

ปล. บอร์ดเราน่าจะทำรีวิวแบบนี้บ่อยๆนะ จะได้เป็นการส่งเสริมให้อุดหนุนแผ่นแท้และยังช่วยให้ผู้ผลิตปรับปรุงแพคเกจของตัวเองให้ดียิ่งขึ้นด้วย (โดยเฉพาะ EA)

คู่มือมันมีอะไรบ้างครับ

Comment

ไม่ทราบว่าของ Ubisoft จำกัดสิทธิ์ติดตั้งแบบ Crysis Warhead ของ EA รึป่าวคับ? ผมซื้อแท้มาเจอข่าวนี้เกิดอาการเซ็งเลย แบบนี้ใส่แผ่นเล่นยังดูดีกว่าเยอะ

Comment

ขอบคุณนะครับ ผมยังไม่ได้ซื้อเลยครับ นี่กะว่าสัปดาห์หน้า ว่างๆจากงานแล้วจะออกไปซื้อเหมือนกันครับ
        สัปดาห์ก่อนเพิ่งถอย Dead Space แผ่นแท้ออกมา กระเป๋าโล่งไปเยอะเลย -__-"

Originally posted by sumnurgrug View Post
        ไม่ทราบว่าของ Ubisoft จำกัดสิทธิ์ติดตั้งแบบ Crysis Warhead ของ EA รึป่าวคับ? ผมซื้อแท้มาเจอข่าวนี้เกิดอาการเซ็งเลย แบบนี้ใส่แผ่นเล่นยังดูดีกว่าเยอะ

เท่าที่ทราบนะครับ เกมนี้ไม่มีระบบ DRM นะครับ (หรือมี?)
        แต่ที่มีแน่ๆ ก็คือ Far Cry ซึ่งในบ้านเราเป็นของ Newera จัดจำหน่ายครับ
        ซึ่งจะมีระบบ DRM ในแบบของ Bioshock ครับ คือต้องเชื่อมต่อเน็ตในการลงครั้งแรก และเวลาลบเกมออกอย่างถูกต้อง (ต่อเน็ต) เกมจะคืนจำนวนการติดตั้งให้ครับ

Comment

เกมเดี่ยวนี้ก็ ถือว่าไม่แพงแล้วนะ กับ ภาพสวยๆ พัฒนาขึ้นทุกวัน แต่ราคาดั้มคงที่

..

Comment

Originally posted by chevsarato View Post
            เท่าที่ทราบนะครับ เกมนี้ไม่มีระบบ DRM นะครับ (หรือมี?)
            แต่ที่มีแน่ๆ ก็คือ Far Cry ซึ่งในบ้านเราเป็นของ Newera จัดจำหน่ายครับ
            ซึ่งจะมีระบบ DRM ในแบบของ Bioshock ครับ คือต้องเชื่อมต่อเน็ตในการลงครั้งแรก และเวลาลบเกมออกอย่างถูกต้อง (ต่อเน็ต) เกมจะคืนจำนวนการติดตั้งให้ครับ
            ออ ขอบคุณครับ เห็นข่าวเขาลือกันน่ะครับ

Comment

แผ่นแท้ของ Ubi TH ทำเอง หรือว่าแบบก็อปมาครับนั่น ทำไมดูมันอนาถๆยังไงชอบกล - -

Comment

ของเค้าดีจริงๆ นิวอีหล่า

Comment

Originally posted by hdr View Post
                  ของเค้าดีจริงๆ นิวอีหล่า
                  คืออะไรหรอครับ

Comment

โอ้ว ท่าน Ph_19 ขยันจิงๆเลย เพิ่งเปิดไปเห็นใน VGB ตะกี้เอง อิอิ

Comment

Originally posted by Raivar View Post
                      โอ้ว ท่าน Ph_19 ขยันจิงๆเลย เพิ่งเปิดไปเห็นใน VGB ตะกี้เอง อิอิ
                      สมาชิกเงาเหรอครับ ==?

Comment

Originally posted by Ph_19 View Post
                        สมาชิกเงาเหรอครับ ==?
                        สมาชิก ชาวสีม่วง งับ เอิ้กๆๆ

Comment

ถ้ายังมีเงินอีกแนะนำให้ซื้อเดดสเปซอีกเกมนะครับ คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปแน่นอนครับ
                          มัน สนุก ตื่นเต้น ระทึก สุดยอดด

Comment

Working...
                          X