Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ P5Q Deluxe รวนๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ P5Q Deluxe รวนๆ

แบบนี้มันเสียหรือป่าวคับ คือพอลงไดร์เวอร์การ์ดจอ His4850 แล้วก็ใช้ได้ปกติ แต่ใน six engine มันบอกไม่เจอการ์ดจอ แล้ว ลง asus smart doc ก็บอกไม่เจอการ์ดจอ ลงไดร์เว่อเสียง x fi ก็ จอฟ้า รีสตาท ตลอด พอบูตเครื่องใหม่ก็จะหา sata ไม่เจออีก งง กะมัน

ไม่ได้ clock ไม่ได้ทำไรเรยคับ

ใช้วินโดว์เวอร์ชั่นโมดีฟายมาจนเละรึเปล่าครับ
    ลองใช้ Windows SP2 แบบ Original ของ dell ของ Student release ดูสิครับ

Comment

ต้อง ลองครับไม่อาจสรุปได้ในตอนนี้ครับเบื้องต้น ผมว่าลอง cler bios ก่อนครับ ดูว่ามันเจอ HDD หรือเป่า

Comment

Originally posted by nbanbanba View Post
        แบบนี้มันเสียหรือป่าวคับ คือพอลงไดร์เวอร์การ์ดจอ His4850 แล้วก็ใช้ได้ปกติ แต่ใน six engine มันบอกไม่เจอการ์ดจอ แล้ว ลง asus smart doc ก็บอกไม่เจอการ์ดจอ ลงไดร์เว่อเสียง x fi ก็ จอฟ้า รีสตาท ตลอด พอบูตเครื่องใหม่ก็จะหา sata ไม่เจออีก งง กะมัน

ไม่ได้ clock ไม่ได้ทำไรเรยคับ
        เนื่องจากท่านให้ข้อมูลมาน้อย ลองๆ ทำดูนะครับ
        1.ใช้งานมานานหรือยังครับ
        2.ท่านได้ disable soundmax audio ใน BIOS หรือยังครับ
        3.ลองลง windows ใหม่ แต่ยังไม่ต้องลง six engine และ asus smart doc
        4.ใช้ BIOS version ไหนครับ
        ลองใช้ 0803 หรือ 1406 ดูนะครับ...เสถียรที่สุด

Comment

ได้ข่าว Six engine มันรันได้แต่ของ ASUS

เว้นจากการ์ดจอ HIS 4850 จะ Flash bios ไปเป็น EAH 4850 (ASUS)

Comment

window student มันเป็นไงหรอคับ มันต่างจาก profess ตรงไหนหรอคับ กะลังจาพยามลงใหม่ ใช้ win แบบ ไม่ mod ดู ตอนแรก ใช้ dark v6 แต่ ถ้า win แบบไม่ mod จาลงไง เพราะ ผม raid แล้วไม่มี drive A

Comment

student เป็นเวอร์ชั่นที่ทำออกมาให้ นักเรียน นักศึกษา ใช้ สามารถ update หรือติดตั้งโปรแกรมของ ms บางตัวที่ติด WGA ได้ โดยรวมก็เหมือนเวอร์ชั่น pro ทุกอย่าง

xp จะลง raid ต้องใช้ floppy disk ลงเท่านั้นครับ ถ้า vista ยังใช้ flash drive ได้ ถ้าไม่ซื้อ floppy มาใส่ ก็หา xp แบบเดิมๆ มาโมใส่ driver เอาไปเอง

Comment

six engine มันใช้ได้เฉพาะของAsusเท่านั้นครับ

Comment

อ่อคับ ขอบคุนมากเรยคับ

Comment

Working...
                  X