Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครซื้อสายแปลง 4 Pin ไป 6 Pin ได้ถูกสุดเท่าไหร่ครับ บอกพิกัดหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครซื้อสายแปลง 4 Pin ไป 6 Pin ได้ถูกสุดเท่าไหร่ครับ บอกพิกัดหน่อย

เนื่องด้วยอีกไม่นานคาดว่าจะต้องเปลี่ยนการ์ดจอใช้สาย8พิน แต่เจ้ากรรม psu ไม่มีหัว8 พิน การ์ดใหม่ที่คาดว่าจะเข้ามามีสายแปลง6 เป็น 8 ให้ (ทำไมไม่ทำ4 ไป8 ด้วยเนี่ย) ผมเลยต้องลำบากแปลงไฟ2 รอบ สายเก่า4 ไป6 ที่มี ดันใส่กล่อง ส่งศูนย์ไปเรียบร้อย เลยคาดว่าต้องซื้อใหม่ด้วย ใครซื้อมาได้ถูกสุดเท่าไหร่ครับ ร้านไหน บอกพิกัดหน่อยครับ

เอาแค่สายนะ ไม่เอาpsuใหม่หมด งบไม่มี

ชั้น 4 ตรงบันไดเลื่อน(ที่ไม่เคยเลื่อน)ด้านหลังร้านใกล้ห้องน้ำ ราคาประมาณ 40 บาทครับ
    ปล.PSU ท่านไม่มีหัว 6 พินรึครับโบราณจัง........ซื้อใหม่ไปเลยครับ..หึ..หึ

Comment

น่านๆ มีถากถางๆ ซื้อมา370- 430w (peak) จ่ายต่อเนื่องก็400w เคยใช้กับE8200 4Ghz 8800GTS G80 ไหวล่ะกัน อุๆ ตอนนี้ใช้กับ E8400 4.4Ghz กับHd4850 อ่ะ อ่อนม่ะ 370- ไม่มีหัว6พิน อุๆๆๆๆ ประหยัดงบpsu เอาไปถมอย่างอื่นครับ (อย่าว่าแต่psu เคสผมอย่างเน่าอ่ะ เป็นอุปกรณ์คอมที่เน่าที่สุดที่ยังใช้อยู่แล้ว)

ขอบคุณสำหรับพิกัดครับผม ไว้ถ้าเครมการ์ดสำเร็จ จะได้ไปซื้อ ประหยัดตังได้อีกหลายสิบบาทเลย

Comment

Originally posted by hangover View Post
        ชั้น 4 ตรงบันไดเลื่อน(ที่ไม่เคยเลื่อน)ด้านหลังร้านใกล้ห้องน้ำ ราคาประมาณ 40 บาทครับ
        ปล.PSU ท่านไม่มีหัว 6 พินรึครับโบราณจัง........ซื้อใหม่ไปเลยครับ..หึ..หึ
        ห้างไหนหรอครับ

Comment

ผมซื้อ อันละ 20 บ. นะ พันทิป ชั้น 3 ร้านใกล้ห้องน้ำ หรือไงนี่อ่ะ ร้านมุมเลย

Comment

^
            ^

โอ๊??? ถูกกว่า ขอบคุณครับ อุๆ ประหยัดตังๆ

Comment

จดๆ เผื่อต้องใช้

Comment

Originally posted by shady View Post
                น่านๆ มีถากถางๆ ซื้อมา370- 430w (peak) จ่ายต่อเนื่องก็400w เคยใช้กับE8200 4Ghz 8800GTS G80 ไหวล่ะกัน อุๆ ตอนนี้ใช้กับ E8400 4.4Ghz กับHd4850 อ่ะ อ่อนม่ะ 370- ไม่มีหัว6พิน อุๆๆๆๆ ประหยัดงบpsu เอาไปถมอย่างอื่นครับ (อย่าว่าแต่psu เคสผมอย่างเน่าอ่ะ เป็นอุปกรณ์คอมที่เน่าที่สุดที่ยังใช้อยู่แล้ว)

ขอบคุณสำหรับพิกัดครับผม ไว้ถ้าเครมการ์ดสำเร็จ จะได้ไปซื้อ ประหยัดตังได้อีกหลายสิบบาทเลย
                โห ดู Spec PSU แล้วเสียวแทน

Comment

อยากรู้ว่าหัว 4pin 6pin 8 pin เปนไงหรอครับ มีรูปไหมอ่ะครับ ไม่รู้จิงๆๆ

Comment

อุๆ มันwatt เต็ม oem hp หน่ะครับ เลยกล้าซื้อมา เห็นถูกดี เคยใช้psuตัวเก่า nmb 300w เต็มเหมือนกัน 160- กับ amd+7900gt vmod (ขีดไฟ) ก็ยังไหว แต่ลองเพิ่ม hdd อีกตัว ไฟไม่พอเลยใช้hdd แค่ตัวเดียว มันไม่ถึงกับระเบิดหรอกครับ

ไม่ใช่แบบยังไม่ทันประกอบลงเครื่องเลย กลัวpsu จ่ายไฟไม่พอ เสียตังหลายทอด อ่าว การ์ดร้อนอีก ค่าsink อีก อุๆ สรุป จะได้การ์ดดีๆ ใช้งาน หมดตังไปเกือบหมื่น -.-" ลองใช้ก่อนก็ดีครับ หากอาการเอ๋อๆ ค่อยยกไปร้านที่สนิทๆให้เขาลองเปลี่ยนpsu หรืออะไรตามอาการ หากเป็นจริงค่อยควั๊กตังซื้อครับ

นี่รูป4 pin ในpsuเก่าๆ

นี่รูป4 pin to 6 pin แปลงจาก4พินสำหรับpsu เก่า ไป6 พินสำหรับการ์ดจอ(ที่ผมหาซื้ออยู่ ตัวเก่าก็มี แต่การ์ดใหม่มันใช้8pinแล้ว)

ส่วนนี้ 8pin to 4pin แต่คนละอันที่อยากให้มี ให้ดูรูป8พินครับ

Comment

4 ไป 6 ของผมซื้อการ์ดจอแล้วมันแถมมาเลยครับ

Comment

ของผมก็แถมครับ แต่ส่งเครมไปผมให้ไปยกกล่องเลย แต่รุ่นใหม่ที่จะได้กลับมามันแถมแค่6 to 8 แต่psu ผมมัน4 pin เลยต้องแปลงสองรอบ เสียตังค่า4 to 6 อีก อุๆ

Comment

4 pin to 6 pin
                          ผมซื้อมาราคา 60 บาทครับ ที่พันธ์ทิพย์
                          ร้านไหน..ไม่รู้ ไม่ได้ดูชื่อร้าน เพราะซื้อเสร็จก็รีบไปเลย..แต่ถ้าไปเดินหาซื้อใหม่ ก็น่าจะหา
                          เจอได้อีก
                          แต่จำได้ว่า คนขายพูดไทยเกือบชัด
                          (แล้วจะรู้มั๊ยเนี่ย..อิๆ)

Comment

4 ---> 6 หรือ 6 ---> 8 นี่ไม่เท่าไหร่ แต่ถ้า 4 ---> 6 ---> 8 มันจะยังไงหว่า

Comment

ผมมีเส้นนึง ยังไมไ่ด้แกะ 100 รวมค่าส่ง

Comment

Working...
                              X