Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อเครื่องมาใหม่แล้วมีปัญหาเรื่องการลง window ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อเครื่องมาใหม่แล้วมีปัญหาเรื่องการลง window ครับ

spec ....
    CPU.....Q6600
    VGA.....Winfast px9800gt
    MB.......Gigabyte S-Series EP43-DS3L
    PSU......Asus 400 w
    RAM...... Corsair 1GB * 3
    HDD......WD 320GB
    ซื้อร้าน BIG IT พันธ์ทิพย์ งามวงศ์วาน
    ทางร้านเค้าลง window แล้วมันเข้า Bluescreen ตลอดเลยครับ
    ไม่ทราบว่าเป็นปัญหาที่ตัวไหนครับ
    ละควรปรับ HARDWARE ตัวไหนลงบ้างครับ
    ขอบคุณมากครับ....^^

ลองลงวินโดใหม่ครับ

Comment

นั่นสิ ลองลงใหม่ดูก่อนว่าหายไหม ไม่หายอาจจะเป็นที่ตัวใดตัวหนึ่งมีปัญหา หรืออุปกรณ์เข้ากันไม่ได้

Comment

ขอดูข้อความบน Blue Screen หน่อยครับ

Comment

ใน Bios .... หน้า Indegrated Peripherals ....
          ลอง enabled/disabled ที่ SATA RAID/AHCI MODE ดูซิครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่น windows ดูครับ มันไม่รู้จัก SATA

Comment

อย่าลืมดู Ram นะจ๊ะ

Comment

ลอง เอารหัส ของ Blue Screen ไปใส่ใน google ดูสิครับ
                เพื่อจาเจออาการที่เสียนะ คับ

Comment

Originally posted by mengchanchai View Post
                  ขอดูข้อความบน Blue Screen หน่อยครับ
                  -*- คือคนลงโปรแกรมมันไม่ยอมให้เข้าไปดูอะครับเลยไม่รุ้ว่า ข้อความมันขึ้นว่าไร
                  คือตัว hardware ไม่น่ามีปัญหา ใช่มั้ยครับ จะได้ไม่ต้องลด

Comment

ตอบทีนะคร้าบบบ
                    asus 9600gt blackpearl พัดลมรอบดีมั้ยครับ

Comment

รึว่า power มันไม่พอเพียงอะครับ

Comment

PSU อาจมีส่วนนะ

Comment

ลองลง windows ใหม่นะครับ
                          ใช้แผ่นที่เขารวม sata hdd ไว้ด้วยนะครับ....

Comment

Working...
                          X