Announcement

Collapse
No announcement yet.

สรุปแล้ว CPU ที่เหมาะจะเล่น EMU PS2 คือ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by armyman View Post
    ลำพังจะพึ่งฮาร์ดแวร์ทั้งหมดก้ไม่ได้ มันก็อาศัยซอฟท์แวร์ช่วยด้วย ทั้งการลงปลั๊กอิน หรือแม้กระทั่ง
    การเซ็ตติ้งค่าต่างๆของโปรแกรม รวมถึงการเลือกเกมมาเล่นด้วย บางเกมเวิร์ก บางเกมไม่....ต้องศึกษา
    กันมากๆหน่อยครับ..........
    ก็มีส่วนครับ แต่ตอนนี้ EMU มันยังไม่ด้สมบูรณ์ 100% เลยครับยังเป็น 0.95 beta bug บาน
    ถ้ามันทำได้แบบ epsxe เนี่ยจะแหล่มมากๆ

Comment

เห็นด้วยครับ
      ถ้าได้เล่น ePSXe เมื่อห้าปีที่แล้วกับของทุกวันนี้ จะเห็นได้เลยว่ามันต่างกันมาก ทีมพัฒนาเค้าใส่ใจจริงๆ (ส่วนนึงก็ต้องชมเชยฮาร์ดแวร์ที่แรงขึ้นด้วย)
      เวอร์ชั่นปัจจุบันเพอร์เฟ็คมากๆ
      ผมว่าเล่นดีกว่าเครื่องเพลย์จริงอีก

ซักวันนึงคงได้เห็น pcsx2 ยืนตรงนั้นบ้าง
      Last edited by estrellas; 26 Oct 2008, 01:58:27.

Comment

เสปกผม ยังไม่ผ่านเลย เปลี่ยนหลายปลั๊กอินแล้ว
        fsb อยู่ที่ 11-20 และ ลง

Comment

อิอิ..เมื่อกี้ลองไปยืมแผ่น dragonball budokai3 ของเด็กข้างบ้านมาลองเฟรมเรตอยู่ที่49-65ผมถือว่าโอนะแต่ภาพที่ได้ยังไม่เท่า ps2นะผมว่า ตอนนี้กำลังปรับปลักอินซาว์ดอยู่เสียงยังไม่ค่อยแจ่มเท่าไหร่
          ปล.e2160@3g เอง

Comment

สงสัยพอถึงคราว emu ps3 คงต้องใช้การ์ดจอ 280gtx 10 ways SLI ซะแล้ว cpu ก็ core i7 oc ซัก 12.00 GHz , ram ซัก 16 Gb เหอๆ

ปล. งงว่า ps3 แรม 256 มันรันภาพยังไงตั้ง 1080 p ยิ่งบางเกม พวก GT5 เทพจริงๆ คมดีมาก จนถึงคมเกินไป

Comment

สงสัยต้อง Core2Quad มั้งคับ เหอๆผมใช้ Core2Dou ยังเล่นไม่ค่อยได้เหมือนกันมีแต่ ff12ที่เล่นได้พริ้ว แต่ฉากCG ยังกระตุก+เพลงยังมีปัญหา

Comment

Originally posted by karas100 View Post
                สงสัยต้อง Core2Quad มั้งคับ เหอๆผมใช้ Core2Dou ยังเล่นไม่ค่อยได้เหมือนกันมีแต่ ff12ที่เล่นได้พริ้ว แต่ฉากCG ยังกระตุก+เพลงยังมีปัญหา
                ยังไม่ได้ลอง ff12 เลยครับแต่เท่าที่ลอง ff10 ผมว่าเล่นได้ 90%เลยนะ เฟรมเรตอยู่ที่ 40-64
                ปล.เหอๆๆวันนี้ไม่ต้องทำอะไรนอกจากยืมแผ่นชาวบ้านมาทำ ISO แล้วลอง emu

Comment

อันนี้ฮะคอมผม กากๆ ไม่มีตังซื้อ ps3 ครับ ว่างจัด เลยเขียน emu ps3 แล้วก็เลยลองไปซื้อ blueray drive มาติดครับ กระตุกหน่อยๆ แค่ 130 fps เอง อิอิ

(เนียน -_^)
                  Attached Files
                  Last edited by speedpicking; 25 Oct 2008, 21:43:25.

Comment

Notebook ยังเล่นได้เลยครับ EMU PS2 แต่ผมว่าเล่นกับเครื่องมันนี่ดีกว่าเยอะเลยนะไม่มีการหน่วง เล่นไปเล่นมาหน่วงแล้วเซ็ง

Comment

emu ps3 เกือบเนียนครับพอดีไปเห็นช๊อตคัทนี้เข้า เหอๆ

Comment

^
                        ^
                        โอยร่วมฮา

อ่ะๆ ผมแฮคโชว์ล่ะกัน

แฮคจากเครื่องคนที่เล่น emu ps3 ได้เชียวน่ะ กั๊กๆๆ เขียนนานม่ะครับ แห่ะๆ :P
                        Last edited by armaku; 26 Oct 2008, 13:12:01.

Comment

เนียน 5555+ สรุป AMD เล่นได้แต่ไม่เวิร์คฺ

Comment

เค้าคงทำโปรแกรมที่support กับอินเทลครับ amd คงเล่นได้ยาก

Comment

กำ 5555 ถ้ามีเวลาๆเยอะๆ เดี๋ยวจะเนียนต่อ 555+

Comment

emu ps2 สำหรับ FF เล่นได้ดีเฉพาะ FF X นะครับ ภาคอื่น หน่วง + MV กระตุกหมดเลย แต่รู้สึกว่า FFXII MV จะลื่นแต่เสียงไม่ดี + ตอนเล่นหน่วงไปหน่อย

Comment

Working...
                                X