Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Ink Tank ครับ ( ไม่รู้ถูกห้องรึเปล่า )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Ink Tank ครับ ( ไม่รู้ถูกห้องรึเปล่า )

ผมต้องการที่จะนำเครื่องปริ้นไปติดตั้งชุด Ink Tank ครับ

เครื่อง EPSON รุ่น CX5500 ครับ รบกวนขอถามคำถามดังนี้นะครับ

- หมึกยี่ห้อไหนที่มีคุณภาพดีที่สุดครับ

- ราคาการติดตั้งทั้งชุดประมาณเท่าไหร่ครับ ( ผมเคยถาม Inkman และ IT Ink จะเอาตั้ง 2500 -3000 เลยครับ ผมว่ามันพงเกินไป )

- พอจะมีร้านแนะนำที่ เสรี-ซีคอน ไหมครับ ( เพราะคิดว่าไปพันธ์ทิพย์ แล้วคงจะไม่คุ้ม )

รบกวนขอถามแค่นี้ก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

รอท่านล่าง

Comment

ผมเพิ่งเอาไปติดมาแต่เป็น Epson C90 นะครับ ติดมา 1200บาท เป็นตลับหมึกใส ไม่ใช่ตลับแท้ ราคาจะถูกลงมาครับ จากเดิม 1500บาท

Comment

หมึกนี่แนะนำ comex กีบ inkman ครับเล่นของดีไปเลยครับเพื่อหัวพิมเราด้วย..วันนนี้ผมก็เพิ่งเอา printer ตัวใหม่ ไปติต tank มาครับ ip4680

Last edited by wes_borland; 24 Oct 2008, 23:47:09.

Comment

ขอบคุณทุก ๆ ท่านเลยนะครับ

ใครมีข้อมูลอีก แนะนำได้นะครับ

Comment

CX5500 ราคา เครื่อง+Tank ไม่น่าจะเกิน 3000-3500 นะครับ ค่าติดตั้ง2500 -3000 ถือว่าแพงมากๆๆๆๆ
            ยังไงระวังเรื่องประกันด้วยนะครับ หมู่นี้ EPSON งอแงบ่อยตรวจคราบน้ำหมึกละเอียดมาก
            แนะนำว่าควรเลือกร้านที่มีฝีมือในการตกแต่งหลอกศูนย์EPSONน่าจะสำคัญกว่าคุณภาพหมึกนะ
            ตอนผมเลือกน้ำหมึกแค่ถือแก้วโค้กไปด้วย ลองเอาน้ำที่ผิวแก้วถูๆกระดาษที่ปริ้นเทสมา ถ้าไม่ละลายง่ายเกินก็ OK ละ

(EPSON C90 พื้นที่ให้สายวิ่งแคบมากไม่แนะนำให้ใช้ครับ เล่น5500 หรือ CANON ดีกว่า)

Comment

ที่ inkman แพงกว่าเพราะ cx5500 เป็นหมึด กันน้ำ ทาง inkman ใช้ตลับแท้ กับหมึกกันน้ำครับ
              ทาง inkman จะใช้ตลับแท้ ทำทุกรุ่นนะครับ ไม่ได้ใช้ตลับใส ทำให้

(มีปัญหา อะไร ลองติดต่อ ทาง ศูนย์ inkman ได้ทุกสาขา นะครับ ทำได้ทุกรุ่น ไม่มีปัญหา อะไร)

Comment

R230ติดมาปีกว่าแล้ว หมึกเติมไป2รอบ ยังแจ่ม ซื้อจากในเว๊ปมาติดเองไม่อยาก รู้สึกจะเคยเห็นเค้าเข้ามาขายในนี้ด้วยน๊ะ เว๊ปๆ

Comment

ขอแนะนำอย่างนะครับ ควรซื้อเครื่องมาแล้วใช้ตลับหมึกเดิมที่ติดมากับเครื่องจนหมดก่อนนะครับ ของผมเจอมากับตัวคือผมซื้อเครื่องพร้อมติด ink tank มาเลยตอนนั้นที่ผมซื้อคือ epson c67 ราคา 4พันกว่าๆ ช่วงที่ใช้แรกๆเครื่องจะใช้งานได้ดีมากครับแต่พอซักปีนึง หัวพิมพ์ก็จะเริ่มพิมพ์ไม่ชัด พิมภาพแล้วเป็นเส้น แก้ไขไม่ได้ ส่งไปที่ร้านทำ เค้าก็บอกว่าต้องเปลี่ยนหัวพิมพ์ แต่ซื้อเครื่องใหม่ก็คุ้มกว่า พอตอนหลังเพิ่งจะมารู้จากเพื่อนอีกคนว่าต้องใช้ หมึกเดิมตอนซื้อก่อนแล้วค่อยไปติดแท็งค์ ตอนนี้ของเพื่อนผมยังปริ้นได้ดีอยู่เลย

Comment

Originally posted by v313 View Post
                    ขอแนะนำอย่างนะครับ ควรซื้อเครื่องมาแล้วใช้ตลับหมึกเดิมที่ติดมากับเครื่องจนหมดก่อนนะครับ ของผมเจอมากับตัวคือผมซื้อเครื่องพร้อมติด ink tank มาเลยตอนนั้นที่ผมซื้อคือ epson c67 ราคา 4พันกว่าๆ ช่วงที่ใช้แรกๆเครื่องจะใช้งานได้ดีมากครับแต่พอซักปีนึง หัวพิมพ์ก็จะเริ่มพิมพ์ไม่ชัด พิมภาพแล้วเป็นเส้น แก้ไขไม่ได้ ส่งไปที่ร้านทำ เค้าก็บอกว่าต้องเปลี่ยนหัวพิมพ์ แต่ซื้อเครื่องใหม่ก็คุ้มกว่า พอตอนหลังเพิ่งจะมารู้จากเพื่อนอีกคนว่าต้องใช้ หมึกเดิมตอนซื้อก่อนแล้วค่อยไปติดแท็งค์ ตอนนี้ของเพื่อนผมยังปริ้นได้ดีอยู่เลย
                    อ่อครับ พอดีเครื่องของผมตัวนี้ ผมเปลี่ยนตลับหมึกใหม่ 4 รอบแล้วครับ ใช้ของยี่ห้อ I.J. คุณภาพพอใช้ได้ เครื่องตรวจจับไม่เจอว่าเป็นของปลอมด้วยครับ แต่พอดีต้องใช้ปรึ้นเยอะ เลยอยากพึ่งทางเลือกน่ะครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ครับ

Comment

Originally posted by v313 View Post

ที่บอกใช้หมึกใน ตลับให้หมดก่อน อาจจะเป็นที่ เครื่องเป็นหมึกกันน้ำ แต่ทางร้าน ใช้หมึกธรรมดา ใส่ให้ หมึก2ตัว ผสมกัน หัวพิมพ์ พังแน่นอนครับ

Comment

มีท่านใดพอจะทราบร้านติดตั้งที่เสรี หรือซีคอนบ้างไหมครับ

เพราะว่าอยากได้ร้านที่ใกล้ ๆ บ้านอ่ะครับ

Comment

ถามโง่ๆหน่อยได้มั้ยคับว่าการติด tank นั้นมันดียังไงหรอครับ จะประหยัดขึ้นหมึกหรือเปล่า ผมไม่รู้จิงๆคับ

Comment

Originally posted by City_Ferio View Post
                            มีท่านใดพอจะทราบร้านติดตั้งที่เสรี หรือซีคอนบ้างไหมครับ

เพราะว่าอยากได้ร้านที่ใกล้ ๆ บ้านอ่ะครับ

มีครับ เดินไปหา ร้าน inkman ได้เลย

ถามโง่ๆหน่อยได้มั้ยคับว่าการติด tank นั้นมันดียังไงหรอครับ จะประหยัดขึ้นหมึกหรือเปล่า ผมไม่รู้จิงๆคับ
                            ประหยัดกว่าเยอะครับ 10เท่าได้โดยประมาณ

Comment

แร้ว HP F4280 ทำแทงค์ได้ป่าวคับ ถ้าได้แพงมั้ยอะ

Comment

Working...
                              X