Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา NBA 2K9 PC !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา NBA 2K9 PC !!

ตอนนี้ bug เพียงอย่างเดวที่ผมพบในเกมส์ (ตอนแรกพบเยอะ แต่หลังๆมันหายไปแล้วหลังจาก restart คอม)

เปนอย่างในกระทู้นี้เปี๊ยบเลยครับ

PC nba 2k9: "short shot" bug
    http://2ksports.com/forums/showthrea...76#post2050776

คือ ในโหมด practice , pick up game ใน black top (โหมดอื่น ไม่เปน ปกติดี)

เวลาชู้ต บอลจะ air ball (ไม่โดนห่วง) แบบทุเรศๆตลอด ทุกลูก ทั้งๆที่เปน perfect release

แล้วพอลูกลงห่วง(แน่นอน ไม่ใช่มาจากการชู้ต แต่เปนการ dunk) ตาข่ายจะเปนอย่างในรุป

แต่ที่น่าแปลกคือ เมื่ออัดวีดีโอด้วย fraps ตอนเล่น bug นี้จะหายวับไปกับสายลม - -

คนอื่นเปนแบบนี้กันมั้ยคับ - - พอจะมีวิธีแก้มั้ย....

หากยังนึกภาพไม่ออก ดูเปนคลิปเลยครับ ตามนี้

<embed src="http://www.youtube.com/v/YYH0NbHTVvA&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed>
    Last edited by sengvoiiiiii; 25 Oct 2008, 19:34:24.

bug มันเยอะพอสมควรครับ อาการที่ว่าผมไม่มีนะครับ แต่บางทีเวลาเล่น playoff พอส่งบอลหลังแป้น มันยิงปุ๊บเลยคับ ผมเล่นบน vista 64 เด้งบ่อยมาก ทุกครั้ง เห็นอ่านใน บอร์ด 2k เค้าว่า มันยังไม่ซัพพอร์ต 64 บิต ต้องรอ patch

แต่เล่นแล้วมันมันส์ ดีจริงๆ

Comment

แก้ไขนะครับ

Comment

ผม วิสต้า 64 bit เหมือนกัน แต่ไม่เคยเด้ง นะครับ = =

เล่นติดต่อกันมา 20 ชม เคยมาแล้ว เพราะ บ้าเห่อ มากๆ ตอนซื้อมาใหม่ๆ

Comment

Originally posted by JoePo View Post
          ผม วิสต้า 64 bit เหมือนกัน แต่ไม่เคยเด้ง นะครับ = =

เล่นติดต่อกันมา 20 ชม เคยมาแล้ว เพราะ บ้าเห่อ มากๆ ตอนซื้อมาใหม่ๆ
          แผ่นแท้หรือเถื่อนครับ

Comment

ตัวของ Reloaded ครับ พ้มมมม

ไม่เคยหลุดจิงๆ นะ แต่ เจอ บัก ไม่ยอม inbounding หรือทำแต้มแล้วเกบบอลเล่นต่อไม่ส่งนอกสนามก่อน

แต่ก้แก้เป็นและ แหะๆ

ปล. โหลดครับไม่ได้ ซื้อ มันพิมพ์ ไปโดยไม่ได้ ตั้งใจ ขออภัยมา ณ ที่นี้

Comment

สรุปว่า bug นี้ ผมเปนคนเดวหรอครับ T^T

Comment

สงสัยว่าไอเก็จ5อันตรงชื่อมันคืออะไรหรอครับ (เล่นมาตั้งนานและยังไม่รู้เลย) -*-

Comment

Originally posted by dreamtheater View Post
                  สงสัยว่าไอเก็จ5อันตรงชื่อมันคืออะไรหรอครับ (เล่นมาตั้งนานและยังไม่รู้เลย) -*-

ความแม่นครับ ยืนไกล้ตรงจุดที่ตัวนั้นแม่น มันจะขึ้นเกจ 3-5 ขีดเลยครับ ปล่อบแบบไม่มีคนปิดนี่โอกาสลงสูงมากๆ

Comment

ผมแก้ ได้ละคับ - * - ด้วยการไปเปิด vsync

(ตอนแรกไปปิดมัน)

Comment

Working...
                    X