Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเห็นที่แตกต่างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเห็นที่แตกต่างครับ

วันก่อนไปเที่ยวบ้านพี่มา ลองไปเล่นคอมพี่ชาย เป็น AMD Athlon 3200+ single core ด้วย
    Ram 1 G (512*2) bus 400 แต่มีความรู้สึกว่าเร็วกว่าคอมเราอีก งงงงงงงงงงงงงง

ของผมเป็น Intel E7200@3.2 Ghz Ram 2*2G bus800 chip P45 อีกต่างหาก
    ผมเองยังงงเลย

เป็นความเห็นส่วนตัวนะ

ผมไม่เห็นครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ผมไม่เห็นครับ

Comment

โถ... คนเก่งตอบ

ผมตอบให้ครับ มันขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยครับ

เอาที่แน่ๆเลยคือตัว Software ครับ

ลองง่ายๆ สเปกเดียวกัน เครื่องนึงลงโปรแกรมครบ
        อีกเครื่องไม่ลง เครื่องที่ไม่ลงย่อมเร็วกว่าครับ เป็นต้น

Comment

เพิ่งรู้หรอAthlon 3200+1คอร์ แรม 1 Gbบัส400 มันแรงกว่าQx9770 แรม4gb Ddr3ด้วยซ้ำแนะนำขายหรือทิ้งe7200แล้วไปซื้อ3200+ชุดแบบพี่ซะแรงแน่นอนเล่นcrysisนี่ลื่นหัวแตกเลยลองมาแล้วใช้ athlon 1core เลยหนับหนุนเต็มที่
          Last edited by Amdkiki; 24 Oct 2008, 22:51:28.

Comment

ใช้ ครับ amd ย่อมแรงกว่า แต่ต้องดู ปัจจัยหลายๆอย่างของเครื่องด้วย แต่ยังไงยังไง ผม หนับหนุนintel เต็มที่

ลองหน่อย

Comment

เอาแล้วครับcpu1coreแรม1gbแรงกว่า2coreแรม2gbไปซะแล้วแบบนี้i7ออกมาathlonก็เร็วกว่าอยู่ดีอิอิ(ขำขำครับผม)

Comment

ปัจจุบัน software พัฒนาได้ช้ากว่า Hardwareมาก

โปรแกรมยังรันที่ 1&2coreอยุ่ ส่วนใหญ่ และ64bitก็ยังไม่ค่อยมีsoftwareที่รองรับ
                ปัจจุบันเราก้ใช้โปรแกรมของ32bitอยู่ รอsoftware64bit จาเห็นความแตกต่าง

Comment

Originally posted by Amdkiki View Post
                  เพิ่งรู้หรอAthlon 3200+1คอร์ แรม 1 Gbบัส400 มันแรงกว่าQx9770 แรม4gb Ddr3ด้วยซ้ำแนะนำขายหรือทิ้งe7200แล้วไปซื้อ3200+ชุดแบบพี่ซะแรงแน่นอนเล่นcrysisนี่ลื่นหัวแตกเลยลองมาแล้วใช้ athlon 1core เลยหนับหนุนเต็มที่
                  ตามนี้เลย...ฮาครับ
                  Last edited by BaKerStreet; 24 Oct 2008, 22:50:40.

Comment

ในชีวิตประจำวัน เราก็ใช้แค่นั้น เต็มประสิทธิภาพมันแระ
                    ที่ซื้อมา2หัว4หัว จิงๆอ่ะ ซะส่วนใหญ่ MSn Internet
                    ดูหนัง ฟังเพลง เกมส์Online ยังไงก็มีสองมือ เล่นทีเดียว10อย่าง
                    พร้อมกันคงไม่ไหว ยังไงก็ต้องสลับหน้าต่างเล่นเอา
                    ใช้ไม่หมด - -*จิงๆ มีแต่กะตังค์เท่านั้น ที่ไม่พอจะใช้ เอิ๊กๆๆ

Comment

เป็นผมก็ขอเครื่องพี่มาเปลี่ยนแล้ว ^^

เร็วกว่านะเนี่ยยย

Comment

อย่าไปซีเรียสมาก

Comment

ต้องหาPentium Mx มาใช้ซะแล้ว
                          เล่น crysis ลื่นหัวแตก

Comment

หุหุสาวก amd เข้ามาใน intel มันอยู่ที่ตัวเรามากกว่านะครับผมว่าเรื่องวินโดวแล้วก็พวกขยะ temp ด้วยต้องถามว่าเร็วกว่าเนี่ยอะไรเร็วกว่า วินโดวผมแนะนำว่าน่าจะเป็นoriginalมากกว่าไม่ควรเอาตัวปรับแต่งแล้วพวก temp พวกไฟล์ที่มานเป็นขยะในเครื่องเราก็มีส่วนทำให้คอมช้านะครับควนจะเคลียร์ออก

Comment

หุหุสาวก amd เข้ามาใน intel มันอยู่ที่ตัวเรามากกว่านะครับผมว่าเรื่องวินโดวแล้วก็พวกขยะ temp ด้วยต้องถามว่าเร็วกว่าเนี่ยอะไรเร็วกว่า วินโดวผมแนะนำว่าน่าจะเป็นoriginalมากกว่าไม่ควรเอาตัวปรับแต่งแล้วพวก temp พวกไฟล์ที่มานเป็นขยะในเครื่องเราก็มีส่วนทำให้คอมช้านะครับควนจะเคลียร์ออก

Comment

Working...
                              X