Announcement

Collapse
No announcement yet.

++Spec นี้ เล่น Vista Ultimate 64-Bit จะเหมาะมั้ยครับ?++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ก็แล้วแต่จะตัดสินใจแล้วกันครับ

ถ้าบ้าเกมส์ก็คิดหนักหน่อยนึง แต่ผมก็ใช้ Vista 64 เล่น Cysis และเกมส์ส่วนมากได้นะครับ ไม่มีปัญหา

เรื่องแรม ขนาด 2 GB มันก็ไม่น้อยครับ สามารถเล่นได้แล้วครับ เล่นเกมส์ไม่อืดครับ มันจะช้าตอนโหลด แต่ถ้า Harddisk ช้า มันก็โหลดเกมส์ช้าเหมือนกัน

ถ้า Harddisk เยอะ ก็ลองลง 2 OS ครับ เอา XP กับ Vista 64

ย้ำครับ แรม 2 GB พอครับ เพราะว่าผมใช้อยู่
    ถ้าจะเล่นเกมส์อืด ก็อืดแค่ตอนโหลดครับ เล่นเกมส์ไม่ค่อยมีผลเท่าไร
    ถ้าอยากลอง ก็ลองสิครับ ลง 2 OS สามารถเปลี่ยนกับไปเล่น XP ทุกเวลาเท่าที่ต้องการ

ดูอย่างในรูปใช้แรมไปไม่ถึงครึ่งครับ

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
      ประมวณผลเเบบ 64 bit ต่อ 1 รอบสัญญาณนาฬิกาจะทำให้ระบบเร็วกว่า 32 หรือ X86 สองเท่า
      เพราะการประมวลผลที่เร็วกว่าใช้สำหรับในการ ทำงานอนิเมชั่นต่าง ๆ Multimedia เเละอื่น ๆ โปรเเกรมต้อง X64 ด้วยนะไม่งั้นจะวิ่งเเค่ 32 บิทเท่านั้น

อย่างเช่น Firefox 64 bit เท่าที่ผมลองเวลาเข้า hi5 ปกติจะกระตุก ๆเเต่ 64 bit ไม่กระตุกเลยครับเพราะโปรเเกรมมันรองรับ เเต่เกมส์คงยังไม่รองรับ
      อ๋อ อย่างนี้ผมแค่จะเล่นเกม ก็ใช้ Vista 32-bit ธรรมดาได้น่ะสิครับ?

Originally posted by Drunk View Post
      ก็แล้วแต่จะตัดสินใจแล้วกันครับ

ถ้าบ้าเกมส์ก็คิดหนักหน่อยนึง แต่ผมก็ใช้ Vista 64 เล่น Cysis และเกมส์ส่วนมากได้นะครับ ไม่มีปัญหา

เรื่องแรม ขนาด 2 GB มันก็ไม่น้อยครับ สามารถเล่นได้แล้วครับ เล่นเกมส์ไม่อืดครับ มันจะช้าตอนโหลด แต่ถ้า Harddisk ช้า มันก็โหลดเกมส์ช้าเหมือนกัน

ถ้า Harddisk เยอะ ก็ลองลง 2 OS ครับ เอา XP กับ Vista 64

ย้ำครับ แรม 2 GB พอครับ เพราะว่าผมใช้อยู่
      ถ้าจะเล่นเกมส์อืด ก็อืดแค่ตอนโหลดครับ เล่นเกมส์ไม่ค่อยมีผลเท่าไร
      ถ้าอยากลอง ก็ลองสิครับ ลง 2 OS สามารถเปลี่ยนกับไปเล่น XP ทุกเวลาเท่าที่ต้องการ

ดูอย่างในรูปใช้แรมไปไม่ถึงครึ่งครับ

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

Comment

ขอดันอีกซักรอบ พรุ่งนี้จะลงแล้วครับ

Comment

notebook ผมเสปคต่ำกว่านี้อีก แรม 2 GB ยัง รูดปรื้ดๆ..เอ้ย..ลื่นปรื้ดๆ

Comment

Originally posted by tanagritm View Post
            notebook ผมเสปคต่ำกว่านี้อีก แรม 2 GB ยัง รูดปรื้ดๆ..เอ้ย..ลื่นปรื้ดๆ
            รูดปรื้ดๆ นี่อะไรครับท่าน

แล้วของท่านนี่ 64-bit หรือ 32-bit อะครับ

Comment

Originally posted by KuLiKo View Post
              รูดปรื้ดๆ นี่อะไรครับท่าน

แล้วของท่านนี่ 64-bit หรือ 32-bit อะครับ
              64bit ครับท่าน

Comment

รับทราบครับ

Comment

ขอดันหน่อยครับ เงียบเลย

Comment

ดันจ้า

Comment

วันนี้จะลงแล้วไม่ใช่หรือครับ

ลง 2 OS ก็ได้ครับ เผื่อเปลี่ยนบรรยากาศไปเล่น XP บางอารมณ์

Comment

Working...
                      X