Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้จอ LCD Samsung 2253LW และ 2232GW มีGhost กันบ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้จอ LCD Samsung 2253LW และ 2232GW มีGhost กันบ้างมั้ยครับ

เวลาเล่น PES 2009 หรือ เกมอื่นๆนะครับ มี Ghost กันบ้างมั้ยครับ

ใครใช้ 2 รุ่นนี้อยู่ รบกวนช่วยบอกหน่อยครับ ผมกำลัง ตัดสินใจจะซื้ออยู่
    Last edited by lnwhunsa; 24 Oct 2008, 22:53:59.

ผมใช้ตัวนี้คับ Samsung 2253LW เล่นเกมโอเค ไม่มีหน่วง ดูหนังก็แจ่มคับ และอีกอย่างแสงสีไม่เพี้ยนด้วย

Comment

Samsung 2253LW อีกคน ไม่งอแง

Comment

2 ms นี่เอา พวกเกม PES อยู่มั้ยครับ 5Ms มันเอาไม่อยู่อะครับ Ghost กระจายเลย

Comment

2 ms นี่เอา พวกเกม PES อยู่มั้ยครับ 5Ms มันเอาไม่อยู่อะครับ Ghost กระจายเลย

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
            สบายคับ ไม่มี Ghost คับ แต่ล้มบ่อยหน่อย 5555+ เพราะลื่นหัวแตก
            ชัวร์ใช่มั้ยครับ 2 ms เล่นเกมแล้วไม่มี Ghost ผมจะได้ไปสอย

Comment

Samsung 2253LW อีกคน เเจ่มครับ 7199บาท จอไวน์เล่นpesมันครับ

Comment

ผมใช้ 5msของ LGอยู่ ก็เล่นเกมได้ ไม่มีGhostนะครับ
                จอLCDเดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ ไม่ต้องกลัว ถ้าจะมีGhostนั่นมันต้อยยุค 25ms, 16msอ่ะครับ ตั้งแต่8msลงมา ถ้าไม่ใช่พวกชอบนั่งจ้องชิดจอเพื่อจับผิดล่ะก็มองไม่เห็นหรอก

อ้อ อีกอย่างนึง เรื่องภาพเบอลนี่มันขึ้นอยู่กับการปรับของแต่ละเกมด้วยนะ บางเกมปรับให้ภาพเบลอได้เวลาหมุนมุมกล้องเร็วๆแล้วคนชอบคิดว่าเป็นGhostซะงั้น

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  ผมใช้ 5msของ LGอยู่ ก็เล่นเกมได้ ไม่มีGhostนะครับ
                  จอLCDเดี๋ยวนี้ไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ ไม่ต้องกลัว ถ้าจะมีGhostนั่นมันต้อยยุค 25ms, 16msอ่ะครับ ตั้งแต่8msลงมา ถ้าไม่ใช่พวกชอบนั่งจ้องชิดจอเพื่อจับผิดล่ะก็มองไม่เห็นหรอก

อ้อ อีกอย่างนึง เรื่องภาพเบอลนี่มันขึ้นอยู่กับการปรับของแต่ละเกมด้วยนะ บางเกมปรับให้ภาพเบลอได้เวลาหมุนมุมกล้องเร็วๆแล้วคนชอบคิดว่าเป็นGhostซะงั้น
                  จัดไปครับเจ้าของกระทู้....คุ้มค่า ราคาค่าตัวครับ

Comment

Ghost คือไรหรอครับ

Comment

Ghost โกส ก็ ผี ไง

ห้าห้า*

Comment

อุๆ 226bw เวปตปท. เทียบแล้ว เสปค 2ms เหมือนกัน คนละ panel เทส s กับ a ผลคือa โกสกระจายครับ (เคยเอาลิ้งมาแปะอยู่ ลองหาๆดูครับ) ต่างกันเยอะมากมาย นี่ขนาดรุ่นเดียวกันนะ คนละpanel ซึ่งยิ่งคนละยี่ห้อ คนละราคา คนละรุ่น เหอๆ ก่อนซื้อหาผลเทสก่อนก็ดีครับ ไม่ใช่จำกัดว่าตั้งแต่8ms ลงมานะ a panel มีโกส เท่ากับ 5ms samsung รุ่นเก่ากว่านั้น ลองคิดดูครับ

Comment

Working...
                        X