Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าสเปคนี้เล่น Sapphire HD3850 AGP ได้มั้ย ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าสเปคนี้เล่น Sapphire HD3850 AGP ได้มั้ย ??

CPU : Pentium 4 2.6 GHz (4CPUs)...................[CPU จะดันไหวมั้ยเนี่ย ?? T^T]
    RAM : 2GB DDR 400MHz (1GBx2).....................[DDR1 เอง]
    VGA : Spark GF7300GT 256mb GDDR3..............[กะลังจะเปลี่ยนครับ]
    HARDDISK : 70GB.........................................[จะเปลี่ยนพร้อมการ์ดจอ เป็น 160 GB 555+(อาจจะถ้างบพอ - -a)]
    PSU : 220 - 230 V. ครับ.................................[เซ็ง...ตรงนี้อ่ะ T^T]

ตามนี้อ่ะครับจะเปลี่ยนไปใช้ Sapphire RADEON HD3850 512mb AGP อ่ะครับ
    แล้วมันมีวิธีต่อไฟเพิ่มให้ได้มากกว่าที่ PSU จำกัดมั้ยอ่าครับ T^T ???

และก็ถ้าเปลี่ยนไปใช้มันจะไหวมั้ยครับ ???

งบ 5000+/- ไม่เกิน 500 คับ

ปล.แล้วอยากทราบว่าเปลี่ยน PSU ยากมากมั้ยครับ ผมเด็ก ม.3 แต่พอรู้เรื่องประกอบคอมครับ 555+
    ปล2.อายจังเลยกับสเปคคอมตัวเอง T^T 555+

ขอบคุณมากๆ ครับ ^^~!

อีกนิดนึงๆ นี่ครับๆ

ผมว่าเครื่องผมถ้าเปลี่ยนคงเล่นได้ดีขึ้นเยอะน่ะครับเพราะขนาดใช้ 7300GT ยังเล่นได้ขนาดนี้เลย เอิ๊กๆ

นี่คือภาพที่ผมได้จากการปรับ LOW 800*600 ครับไม่ค่อยกระตุกเท่าไรเลย

ปล. พันทิพย์มีร้านไหนขายบ้างอ่ะครับ T^T การ์ด Sapphire HD3850 AGP อ่ะครับ
    Last edited by pzlinkinpark; 27 Oct 2008, 13:43:44.

T^T ช่วยทีครับ

ได้ราคาจากตัวแทนจำหน่ายแล้ว

4490 บาท เหอๆ

SAPPHIRE AGP ATI RADEON HD 3850 512MB GDDR3 AGP 3 Yrs. ALC 4490

Comment

ใครก็ได้ช่วยผมที...

PLS

ดันครั้งสุดท้ายก่อนไปนอนแปปนึง 555+

Comment

ผมว่าถ้ามีตังเปลี่ยนหลายอย่างถอยเคร่องใหม่ซะไม่ดีกว่าหรอคับ จะได้ขายของเก่าโละ - -a

Comment

Originally posted by mkkamikaze View Post
          ผมว่าถ้ามีตังเปลี่ยนหลายอย่างถอยเคร่องใหม่ซะไม่ดีกว่าหรอคับ จะได้ขายของเก่าโละ - -a
          ไม่ได้ครับ

ถ้าซื้อคอมใหม่พ่อด่าอ่ะ

จิงๆ ผมมีงบ 5000+/-ไม่เกิน 500 เองอ่ะ น่าจะยังพอซื้อ PSU ซัก 400+V. น่ะ - -a

PS.ที่อัพนี้แค่จะเล่น Crysis Online กะเพื่อนหรอก 555+ Harddisk เลยไม่ค่อยเป็นปัญหา 55+
          Last edited by pzlinkinpark; 25 Oct 2008, 04:08:56.

Comment

ผมลองคิดแบบคร่าวๆมาให้ดูนะคับ ราคาแบบบ้านๆนะคับ(แรงแบบบ้านๆ)
            CPU AMD 4800+ 2030.-
            MB Asrock N61P-S 1520.-
            RAM DDR2 1GB*2 1100.-
            PSU DTECH 500W 350.-
            VGA FORSA 8600GT DDR3 2015.-
            รวม 6665.- (ถ้าหักกับของที่จะขายราคานี้คุ้มน่าดูเลย)

**ใช้ฮาดดิสลูกเก่า/เคสเก่า +ขายแรมเดิม+ขายกอจอเดิม+ขายCPUเดิม
            **เอาไปหักกับของใหม่อัพแรมเพิ่ม+กาดจอเพิ่ม+PSU ดีๆเพิ่ม
            Last edited by mkkamikaze; 25 Oct 2008, 04:13:38.

Comment

ขอบคุณครับ !

แต่ราคามันก็ไม่แน่นอนนิ >.<

คือผมจะเปลี่ยนแค่การ์ดจอกะ PSU พออ่ะครับ T^T

อย่าหาว่าผมโง่เลยน่ะครับ...จนปัญญาจะเปลี่ยนทั้งเครื่องจิงๆ T^T

Comment

**อ้อราคาที่ไห้แน่นอนคับเพราะเช็คจากเวป
                http://advice.computerok.co.th/~advi.../normal_price/

ออลืมบอกไปผมก้อซ้อของจากเวปนี้อะคับโทรหาตัวแทนที่ไกล้บ้านที่สุดแล้วโทรไปสั่งของสั่งวันนี้ได้พรุ่งนี้เลยด้วย
                แต่ของต้องมีนะคับ แล้วเราก้อขึ้นไปเอาของเอง กรณีนี้สั่งประกอปได้เลยคับทางช่างประกอปให้เลย(แต่ต้องซื้อ เคส
                ด้วยนา ไม่ก้อยกเคสเราไปไห้เขาประกอป)

**จะเปลี่ยนเฉพาะ2อย่างก้อได้คับจะได้ไม่ยุ่งยากเอาตามเราชอบแหละคับ

โอ๊ะลืมถามท่านอยู่จังหวัดไหนคับ

Comment

ผมยุสมุทรปราการครับ ^^

พี่นิสัยดีจัง 55+

อุตส่าห์ตามข้อมูลให้ผม

แตก่็อย่างว่าแหละครับ แหะๆ

ผมจำเป็นเปลี่ยนได้แค่สองอย่างอ่ะครับ T^T

ขอบคุณมากๆ เลยน่ะครับ ^^

ยังไงก็แอด MSN มาน่ะครับ

pz_linkinpark@hotmail.com

Comment

ดันฮะ T^T ไปนอนพักสายตาดีก่า

Comment

Crysis Online

CPU คอขวดมากไปไหมท่าน

กลัวเปลี่ยนแล้วเสียอารมณ์

PSU ใช้ DELUX ได้ครับ วัตต์ไม่เต็มแต่จ่ายไฟนิ่งดี ไม่เกินพันบาทก็มี

Comment

ขอบคุณมากครับ ^^

แล้วตัวนี้ควรจะเล่นสักกี่วัตต์อ่าครับ ???

Comment

อัปคอมไหม่เถอะ เสปกนี้เข็นไม่ไหวครับ

เอาเงินที่จะอัพการ์ดจอ รวมกับของเก่าที่ขาย ไปสอยไหม่ดีกว่า

แรงกว่าเยอะถึงการ์ดจอจะเป็นแค่ 3650 หรือ 8600

หรือจะลองไช้บริการมือสองก็คุ้มสุดๆ ไปเลย

Comment

ผมว่าเครื่องผมถ้าเปลี่ยนคงเล่นได้น่ะครับเพราะขนาดใช้ 7300GT ยังเล่นได้ขนาดนี้เลย เอิ๊กๆ

นี่คือภาพที่ผมได้จากการปรับ LOW 800*600 ครับไม่ค่อยกระตุกเท่าไรเลย

ปล. พันทิพย์มีร้านไหนขายบ้างอ่ะครับ T^T การ์ด Sapphire HD3850 AGP อ่ะครับ

Comment

Working...
                            X