Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยเลือก Mainboard ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยเลือก Mainboard ครับ

ตอนนี้คิดว่าจะเลือก
    CPU: Intel E8500 (แต่ถ้าราคา E8600 ราคาลง ก็เอาตัวนี้)
    Graphic: HD4870
    รบกวนช่วยเลือก Mainboard หน่อยครับ โดยที่อยากให้มี e-SATA ไว้ต่อ External-HDD

และถ้าเลือก MB ใช้กับ DDR2 1066MHz จะดีไหมครับ ??? หรือว่าแพงไปเมื่อเทียบกับประสิทธิภาพ ???

ขอบคุณมากครับ

ไม่ทราบว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่อ่ะครับ
    ลองดู Asus P5Q-E ประมาณ 5500 บาท (เดาเอาจากชุดที่เลือก คิดว่างบคงประมาณตัวนี้)

Comment

รบกวนช่วยแนะนำมาก่อนก็ได้ครับ เดี๋ยวขออนุมัติงบจากพระบิดาอีกที เอิ๊กๆ

Comment

ASUS P5Q PRO ก็เหลือแล้วครับ

Comment

ตามท่านวิกร คับ ก็เหลือเฟือ มกจ๊ก แว้ว ^ ^

Comment

Originally posted by estrellas View Post
            ไม่ทราบว่าตั้งงบไว้เท่าไหร่อ่ะครับ
            ลองดู Asus P5Q-E ประมาณ 5500 บาท (เดาเอาจากชุดที่เลือก คิดว่างบคงประมาณตัวนี้)
            โดนตัดหน้าไปซะแหละ ตามนั้นเลยคับ ชม.นี้ เล่นง่ายสุดตระกูล P5

Comment

ขอบคุณคร้าบ แต่ว่า P5Q Pro ม่ะมี e-SATA ม่ะช่ายเหรอครับ เอ หรือว่าผมดูผิดหว่า

Comment

Originally posted by alkaizer View Post
                ขอบคุณคร้าบ แต่ว่า P5Q Pro ม่ะมี e-SATA ม่ะช่ายเหรอครับ เอ หรือว่าผมดูผิดหว่า
                มีซิครับ ประกอบไปหลายเครื่องแล้วครับ

Comment

พอดีผมดูจากอันนี้ง่ะครับ
                  P5Q-E
                  http://www.asus.com/products.aspx?l1...67&modelmenu=1
                  P5Q-Pro
                  http://www.asus.com/products.aspx?l1...69&modelmenu=1

ผมดูรูป port ด้านหลังเอาอ่ะครับ แล้วในรายละเอียดมันม่ะมีเขียนถึง เลยคิดว่าม่ะมีคร้าบ ^_^

ถ้า confirm ว่ามีก็เอา P5Q-Pro ดีก่าครับ ถูกกว่าเป็นพัน อิอิ

Comment

อ้ะ ผมมั่วเองแหละ ต้องขออภัยด้วยครับ
                    ตอนแรกผมคิดว่า P5Q-Pro ไม่มี เลยจัด E ให้

สรุุปคือ P5Q-Pro ก็มีครับ เอาเลยถูกกว่าด้วย

Comment

ขอบคุณคร้าบทุกท่าน เดี๋ยวพรุ่งนี้แวะไปดูของจริงหลังเลิกเรียนดีก่า

Comment

Working...
                      X