Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ 8800GT อีกตัวมา SLI จะคุ้มมั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ 8800GT อีกตัวมา SLI จะคุ้มมั้ย

คือผมจะซื้อ CPU ใหม่ และ ก็เล็งๆการ์ดจออีกตัวอยู่ครับจะเอามา SLI แต่คิดไปคิดมามานจะคุ้มมั้ยหว่า

สู้เอาไปซื้อ CPU แพงๆมาเปลี่ยนดีกว่ามั้ยโดยไม่ต้องซื้อการ์ดจอเพิ่ม

และไม่ทราบว่าเกมส์ตัวไหนรองรับ SLI บ้าง เช่น GRID หรือเกมส์ที่ฮิตๆตอนนี้ มานรองรับมั้ยครับ

ส่วนตัวอยากเอามาเล่น GRID ครับ

ใช้ 8800GT Zer0-2

::: Thank You :::

ดันหน่อย อยากรู้

Comment

.

Comment

เมนบอร์ดรองรับ PCI E 16X + 16X ได้ดีแค่ใหน
        CPU แรง มากพอจะ ดันไปได้รึปาว
        PSU กำลังไฟพอ
        ถ้าทุกอย่างแรงหมด ก็จะได้ความแรงเพิ่มมา 30-50 % จากการ์ดใบเดียว (ถ้าโปรแกรมหรือเกมส์ไม่รองรับก็จะไม่แรงขึ้น หรืออาจจะ bug ไปเลย)

ดูๆ จะ System ที่ใช้อยู่แล้ว ท่าจะไม่ใหว
        Athlon 3200+
        AN9 32X ( 16X + 4X )
        แรงเพิ่มมากระติ๊ดหนึ่ง

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เมนบอร์ดรองรับ PCI E 16X + 16X ได้ดีแค่ใหน
          CPU แรง มากพอจะ ดันไปได้รึปาว
          PSU กำลังไฟพอ
          ถ้าทุกอย่างแรงหมด ก็จะได้ความแรงเพิ่มมา 30-50 % จากการ์ดใบเดียว (ถ้าโปรแกรมหรือเกมส์ไม่รองรับก็จะไม่แรงขึ้น หรืออาจจะ bug ไปเลย)

ดูๆ จะ System ที่ใช้อยู่แล้ว ท่าจะไม่ใหว
          Athlon 3200+
          AN9 32X ( 16X + 4X )
          แรงเพิ่มมากระติ๊ดหนึ่ง
          ขอบคุณมากเลยครับ ดีน่ะที่ม่ายซื้อปายก่อน เหอๆ

Comment

ผมว่าเกมส์ปัจจุบัน มันยังไม่ค่อยหนับหนุน SLI เท่าไหร่อะครับ

ผมว่าไปเล่นแรงตัวเดียวดีกว่าครับ ไม่จุกจิกอะครับ

อย่างที่ท่าน TWK. ว่ามาล่ะครับ

Comment

SLI เหรอผมว่าัตัวเดียวคุ้มทกว่ามั้ยหว่าส ?

Comment

คิดไปคิดมาผมก็ว่างั้นแหละ

เก็บตังไว้ดีฟ่า 5555+

Comment

http://www.tomshardware.com/charts/gaming-graphics-charts-q3-2008/compare,794.html?prod[/url][2071]=on&prod[2065]=on&prod[2116]=on

เอาไว้ช่วยในการตัดสินใจครับ
                  Last edited by Taganogo; 25 Oct 2008, 12:47:00.

Comment

8800GT

ตัวเดียวเล่นเกมส์ GRID ก็สบายแล้วล่ะงับ

Comment

ตัวเดียวคุ้มกว่าครับ

Comment

Originally posted by Taganogo View Post
                        http://www.tomshardware.com/charts/gaming-graphics-charts-q3-2008/compare,794.html?prod[/url][2071]=on&prod[2065]=on&prod[2116]=on

เอาไว้ช่วยในการตัดสินใจครับ
                        เข้ามะได้ครับ ขอใหม่หน่อย อยากดู

Comment

Originally posted by automatics View Post
                          เข้ามะได้ครับ ขอใหม่หน่อย อยากดู
                          http://www.tomshardware.com/charts/g...Score,794.html

ติ๊กที่หน้าหัวข้อ 8800gt sli 8800gtx 4850 แล้วกด compareที่เป็นปุ่มสีแดงดูครับ

Comment

^
                            ^
                            ^
                            Thank kub

Comment

System เทพก็ยังแรงเท่านี้ละ
                              แล้วเครื่องคุณแรงพอใหม หิหิหิ
                              แค่คิดก็ผิดแล้ว (มีติดลบด้วย)

Comment

Working...
                              X