ใช้แ cpu e6300 ค่ะเมื่อก่อนใช้ซิ้ง intel อุณภูมิอยู่ที่ 51-53 ตอนนี้เปลี่ยนชิ้งแต่อุณภูมิแทบไม่ต่างจากเดิมคือ 49-51 คืออยากทราบว่าโดยปกติแล้วซื้ง intel กับซิ้งที่ซื้อมาใส่ปกติแล้วอุณภูมิจะต่างกันประมาณเท่าไหร่ค่ะ

ใช้เมนบรอด p5b ซิ้ง true black 120 คอมใช้งานมาได้เกือบสองปีแล้วค่ะ

ป.ล.ซิ้งให้ที่ร้านเปลี่ยนให้ค่ะ
ป.ล.2 ไม่ได้ oc นะค่ะอุณภูมิที่บอกไปตอนนี้ oc นิดๆแต่ไม่ได้เพิ่มไฟ อุณภูมิก็เท่าเดิมค่ะ
ป.ล.3 เฟชรไบออสเป็นเวอร์ชั่นที่อัพเดทสุดแล้วด้วยค่ะ