Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำ DVD-RW ดีๆหน่อยจะซื้อใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำ DVD-RW ดีๆหน่อยจะซื้อใหม่

ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า DVD-RW ยี่ห้อไหนใช้งานดีที่สุด
    มีปัญหาน้อยหรือไม่มีปัญหาเลย รบกวนหน่อยนะครับ
    อยากทราบข้อมูล เห็นเพื่อนใช้ LITE-ON อยู่ไม่ค่อยดีเลย ไรด์ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
    ใครมีคำแนะนำดีๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไอที่ว่าเพื่อนใช้อยู่ไม่ค่อยดี เพื่อนท่านใช้รุ่นที่ว่ากี่สิบตัวครับ

ตอนนี้ใช้ได้หมดแหละครับ
    คุณภาพพอกัน ต่างก็พยายามลดต้นทุน

ASUS LG LITEON PIONEER บลาๆๆๆ
    ยกเว้นไว้อันนึง SAMSUNG ยี่ห้อนี้ต้องลองหาข้อมูลดู ไม่รู้มันดีขึ้นรึยัง

ผมเพิ่งไปสอย PHILLIP มาตัวนึง 680 บาท
    ปกติดี เงียบมากก แต่กว่าจะอ่านแผ่น อืดพอกับ LG ASUS เลย

ผมใช้ WRITER มาประมาณ 20 กว่าตัว ผมประทับใจ LITEON 20A4P และ ASUS 1814BLT มากๆ
    อ่านแผ่นดี เขียนดี

Comment

แพลคเตอร์

Comment

Originally posted by MAIMAI View Post
        ไอที่ว่าเพื่อนใช้อยู่ไม่ค่อยดี เพื่อนท่านใช้รุ่นที่ว่ากี่สิบตัวครับ

ตอนนี้ใช้ได้หมดแหละครับ
        คุณภาพพอกัน ต่างก็พยายามลดต้นทุน

ASUS LG LITEON PIONEER บลาๆๆๆ
        ยกเว้นไว้อันนึง SAMSUNG ยี่ห้อนี้ต้องลองหาข้อมูลดู ไม่รู้มันดีขึ้นรึยัง

ผมเพิ่งไปสอย PHILLIP มาตัวนึง 680 บาท
        ปกติดี เงียบมากก แต่กว่าจะอ่านแผ่น อืดพอกับ LG ASUS เลย

ผมใช้ WRITER มาประมาณ 20 กว่าตัว ผมประทับใจ LITEON 20A4P และ ASUS 1814BLT มากๆ
        อ่านแผ่นดี เขียนดี
        มีคนเป็นแบบผมด้วยแหะ ผมก็ไม่อยากเชื่อ แต่ก็ต้องเชื่อ Samsung ผมเสียพร้อมกันเลย ย้ำพร้อมกันจริงๆ
        ผมมี samsung 2 ตัวในเครื่องเดียวกัน และแล้วตัวแรกก็เสียอ่านแผ่นไม่ได้และก็ทำอะไรไม่ได้เลยนอกจาก หมุนแผ่น แกร๊กๆ พอเอาแผ่นมาใส่ตัวที่สอง อาการเป็นแบบตัวแรกเลยแหะ อะไรจะบังเอิญขนาดนั้น

ตัวแรกซื้อมาก่อน ตัวที่สอง ประมาณ 4-5 เดือนได้ แต่ดันเสียพร้อมกัน
        ผมเลยไปเอา CD-Rom ของ Lite-on จากคอมเครื่องเก่า (มาก) 7 ปีได้ อ่านไม่ผิดหรอกครับ มาอ่านแผ่นดู อ่าวอ่านได้สะงั้น

Comment

ขอบคุณมากสำหรับทุกคำแนะนำนะครับผม

Comment

HP ซิครับ เงียบ อ่านไว ที่สำคัญ ประกัน 2 ปีครับ

Comment

Working...
            X