Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อนๆ คิดว่าในอนาคต การ์ดจอทุกตัวจะต่อไฟเลี้ยงกันหมดแล้วใช่ไหมครับ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อนๆ คิดว่าในอนาคต การ์ดจอทุกตัวจะต่อไฟเลี้ยงกันหมดแล้วใช่ไหมครับ??

เพื่อนๆ คิดว่าในอนาคต การ์ดจอทุกตัวจะต่อไฟเลี้ยงกันหมดแล้วใช่ไหมครับ??

แบบไม่ต่อไฟเลี้ยง ที่กราฟฟิกแรงๆ นอกจาก HD4670 จะมีอีกไหม???

ขอบคุณ

ผมคิดว่ามันน่าจะทำให้ประหยัดไฟมากขั้นนะครับนะครับ อือิ

แรงประหยัดไฟ

Comment

มันก้อน่าจะอยู่ที่ระดับของการ์ดจออีกอ่ะว่าจะทำมาขายในระดับไหน ระดับ ล่าง - กลาง - สูง

Comment

Originally posted by poypoy View Post
        มันก้อน่าจะอยู่ที่ระดับของการ์ดจออีกอ่ะว่าจะทำมาขายในระดับไหน ระดับ ล่าง - กลาง - สูง
        Confirm ครับ

Comment

แนวโน้มลดโลกร้อนนะครับ อีกหน่อย สัก 3nm คงกินไฟกระจิ๊ดริิ๊ด

Comment

เทคโนโลยี สูงขึ้นกินไฟน้อยลง เชื่อได้ว่ามีการค้นคิด การ์ดแรงๆ กินไฟน้อยๆ อยู่อย่างแน่นอน ไม่ต้องห่วง

Comment

แรงมากกินไฟมาก

แรงพอเพียงก็กินไฟแค่พอเพียง

Comment

-*-

Comment

ผมมองว่าปัจจุบัน แม้ว่าจำนวน 55 นาโน หรือ 45 นาโน ขนาดการ์ดจอระดับเทพๆ ที่ใช้

มันควรจะลดไฟเพิ่มนะ เพราะนาโนลดลง ไฟควรลด ต้นทุนควรต่ำลง แต่กลับกลายเป็นว่าค่าไฟการ์ดจอเพิ่มขึ้น

ยิ่งกว่าการ์ดจอสมัยก่อน 90 นาโนอีก "รู้สึกโลกร้อนอะ ใหม่ๆ แดกไฟโคตร"
                  (หลอดไฟ 30Watt สว่างน้อยกว่าหลอดไฟ 60Watt ที่ร้านไฟฟ้าเพิ่งไปดู)

"กรุงเทพร้อนโคตร!!!!!"

Comment

Originally posted by poptepleela View Post
                    ผมมองว่าปัจจุบัน แม้ว่าจำนวน 55 นาโน หรือ 45 นาโน ขนาดการ์ดจอระดับเทพๆ ที่ใช้

มันควรจะลดไฟเพิ่มนะ เพราะนาโนลดลง ไฟควรลด ต้นทุนควรต่ำลง แต่กลับกลายเป็นว่าค่าไฟการ์ดจอเพิ่มขึ้น

ยิ่งกว่าการ์ดจอสมัยก่อน 90 นาโนอีก "รู้สึกโลกร้อนอะ ใหม่ๆ แดกไฟโคตร"
                    (หลอดไฟ 30Watt สว่างน้อยกว่าหลอดไฟ 60Watt ที่ร้านไฟฟ้าเพิ่งไปดู)

"กรุงเทพร้อนโคตร!!!!!"
                    ลำปางหนาวมากครับ

Comment

ส่วนตัวคิดว่า ไม่ทุกรุ่นครับ มันต้องมีรุ่นเล็กๆมาทำตลาดบ้างครับ

Comment

ยิ่งทำได้เล็ก มันก็ยิ่งยัด อนาคตอาจมี การ์ดจอ6gpu

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                          ลำปางหนาวมากครับ
                          5555+

Comment

อาจจะมีเทคโนโลยี ใหม่ การ์ดจอเล็กลง 50 เปอเซ็น

ความแรง ที่เกินคาด และ กินไฟ เพียง 10 วัต ก็ได้นะ

อนาคต มัน !!! ไม่แน่นอน -0-

Comment

Originally posted by poypoy View Post
                              ผมเห็นด้วยนะครับ

Comment

Working...
                              X