Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเปลี่ยน x2 4000+ ไป 6000+ ครับจะถามเรื่อง socket ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเปลี่ยน x2 4000+ ไป 6000+ ครับจะถามเรื่อง socket ครับ

คือผมอยากจะเปลี่ยน 4000+ ตัวเดิม ไปเป็น 6000+

socket จะเหมือนกัน มั้ย ครับ

เเล้วถ้า socket ไม่เหมือนกัน จะใส่กันได้ไหม ครับ

เเล้วขอราคา 6000+ มือ 2 ด้วยครับ

ใครว่างๆ ช่วย ตอบให้ หน่อยนะครับ

4000+ ผม socket 754

Socket ไม่เหมือนกันใส่ด้วยกันไม่ได้

ตกลง CPU ของท่านมันเป็น X2 หรือป่าว ชื่อกระทู้บอกว่า X2 ถ้าเป็น X2 มันก็จะเป็น Socket AM2 940

อยู่ที่บอร์ดอีกนั่นแหละว่ารองรับ Socket AM2 940 และจ่ายไฟถึง 125W หรือป่าว

6000+ มือ2 ไม่รู้ราคา อยุ่ที่ความสามารถของท่านเองว่าจะหาได้เท่าไหร่
    Last edited by DDP; 25 Oct 2008, 13:24:10.

Comment

พูดง่ายๆ ถ้าผม จะเปลี่นนไปเป็น 6000+ ผมต้องเปลี่ยน เมนบอด ใช่ไหมครับ

Comment

เปลี่ยนครับ 6000+ x2 ต้องเป็น AM2 ครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post

เปลี่ยนครับ 6000+ x2 ต้องเป็น AM2 ครับ
          ขอบคุรมากครับ ปิดทู้เลยครับ เคลีย เเล้ว อยากถามเเค่นี้เเหละครับ

ขอบคุณมากครับ ทุกท่านที่ช่วยตอบ

Comment

Originally posted by procagivaracing View Post
            พูดง่ายๆ ถ้าผม จะเปลี่นนไปเป็น 6000+ ผมต้องเปลี่ยน เมนบอด ใช่ไหมครับ
            ตอนนี้ท่านใช้ Socket อะไรอยุ่ละคับ

โหลด CPU-Z แล้วกดดู http://www.cpuid.com/download/cpuz_148.zip

ถ้าเป็น Socket AM2 940 ก็ไม่ต้องเปลี่ยน เพราะ X2 6000+ ตัวใหม่กินไฟแค่ 89W

และถ้าบอร์ดของคุณเป็น AM2 ก็ต้องมาดูอีกว่าสามารถรองรับ CPU ที่กินไฟกี่ W

ถ้าไม่ใช่ AM2 ก็เปลี่ยนโลด

Last edited by DDP; 25 Oct 2008, 13:39:15.

Comment

เย้ย...754 ใส่ 4000+ ยากขายบอกนะ หึหึ

Comment

มี 6000+ CZ ประกัน com7 อีก 2 ปี 1 เดือนขายได้เท่าไหร่ใครรู้มั่ง..
                Attached Files

Comment

อ่อ 4000+ ผม socket 940 am2 เเหละครับ

พอดีตอนเเรกไปดูกับ cpu-z ตัว Ver เก่า เลย หลอนเลยครับ

โหลดตัวใหม่มาดูเเล้วครับ เป็น 940 AM2

ค่อยโล่งหน่อย

สรุป แปลว่า ผมสามารถใส่ 6000+ โดยไม่ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ด ได้ใช่ไหม ครับ

ขอราคา 6000+ มือ2 เเบบที่ท่านเคยเห็นมาหน่อยได้ไหมครับ อยากจะรู้ราคาประมาณไหน

Comment

แล้วแต่จะขาย

แล้วแต่ประกัน

แล้วแต่สภาพ

ราคาก็มีตั้งแต่ 2500 ขึ้นไปคับ ตกลงกันเองคับ

ว้าวว มีคนขายขึ้นมาทันใด ว่าแต่ขายเท่าไหร่คับ
                    Last edited by DDP; 25 Oct 2008, 13:54:47.

Comment

Originally posted by procagivaracing View Post
                      อ่อ 4000+ ผม socket 940 am2 เเหละครับ

พอดีตอนเเรกไปดูกับ cpu-z ตัว Ver เก่า เลย หลอนเลยครับ

โหลดตัวใหม่มาดูเเล้วครับ เป็น 940 AM2

ค่อยโล่งหน่อย

สรุป แปลว่า ผมสามารถใส่ 6000+ โดยไม่ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ด ได้ใช่ไหม ครับ

ขอราคา 6000+ มือ2 เเบบที่ท่านเคยเห็นมาหน่อยได้ไหมครับ อยากจะรู้ราคาประมาณไหน

อ่ะนะ ก็ว่าอยู่ อิอิอิ 754 ใส่ 4000+

ครับถ้าบอร์เดิมเป้น AM2 940 ใส่ 6000+ได้เลยครับ

Comment

นี่ไงครับ Cpu-z ตัวที่ทำให้ ผม หลอนเรื่อง socket เหอะๆๆ

Comment

ถ้าใครปล่อย 6000+ CZ ก็สอยเลยครับ มือ1 หาแทบไม่ได้แระ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                            ถ้าใครปล่อย 6000+ CZ ก็สอยเลยครับ มือ1 หาแทบไม่ได้แระ

เม้น ข้างบนไงคับ ปล่อยอยู่

Comment

6000+ มือ 1 ราคาประมาณ 4000 นิดๆ ครับ

Comment

Working...
                              X