Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนคำนวนค่า FSB เปนค่า CPU Spedd ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนคำนวนค่า FSB เปนค่า CPU Spedd ทีครับ

สอนคำนวนค่า FSB เปนค่า CPU Spedd ทีครับ
    อยากเช่น 333 3.00
    389 3.50
    412 3.72
    266 2.44

คำนวนไงครับหรือถ้สมีค่าตายตัวขอ 4.00+ทีครับ

ผมเข้าใจถูกป่าวไม่รู้นะครับท่านจะถามว่า FSB เท่าไหร่ จะได้ความเร็วCpu แค่ไหนใช่มั้ยครับถ้าใช่
    เอาFSB x กับตัวคูณ ของCpu ครับ เช่น400x9 =3.6 ghz

Comment

ผมคิดว่า จขกท หมายถึง bus speed มากกว่านะ

Comment

ขอใช้ตัวช่วยครับ?

Comment

แบบว่า Fsb Frequency ที่เป็นเลข3หลักมาเปนค่า CPU Speed เป็น Ghz ผมจะรู้วิทีแปลงเผื่อโอซีอย่างไงหรอครับ

Comment

ปรกติมันจะดูได้ในไบออสนะครับเวลาเราปรับ FSB มันจะขึ้นเองนี้ครับแถมเซตค่ามีเซฟไว้ได้ด้วยไม่ต้องมานั้งจดหรอกครับเมนบอดสมัยนี้มันเซฟค่าได้4-5 ค่าเลยทีเดียวละ หรือไม่ท่านก็นั้งปรับและนับเอาก็ได้ในไบออส -*- แต่จะจดไปทำไมรึ

Comment

Working...
            X