Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยไฟล์ *.iso

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยไฟล์ *.iso

ไม่แน่ใจนะครับว่าไฟล์ที่โหลดมาเป็น *.nrg หรือ *.iso ไฟล์มันขนาด4Gกว่าๆเอาลงแผ่น DVD5 ทีเดียวเลยไม่ได้ครับ ลองใช้ DAEMON Tools เข้าไปว่าจะลบโฟลเดอร์บางอย่างออกที่ไม่จำเป็นเพื่อให้เอาลง DVD5 ได้ โดยไม่ต้องแตกไฟล์ คือเข้าไปลบโฟลเดอร์ในไฟล์ *nrg เลยนะครับ ขอคำแนะนำทีทำไง

ขอบคุณครับ

ในนั้นเป็นข้อมูลอะไร (พอจำลองไดร์เสร็จแล้ว)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ในนั้นเป็นข้อมูลอะไร (พอจำลองไดร์เสร็จแล้ว)
      ผมไปโหลดรวใดร์เวอร์ สากกะเบือยันเรือรบ ครับ ^.^ ที่จะลบเป็นโฟล์เดอร์ของ USB Flash Drive ไม่ใช่ซีดีบู๊ตระบบใดๆทั้งสิ้นครับ

Comment

เเผ่น 100000 driver ใช่มั้ย ผมก็โหลดมาเหมือนกัน ลง dvd5 ไม่ได้

จำลอง drive เเล้วเปิด เเล้วก็อป เฉพาะโปรเเกมต้องการ ไป ไรท์

o_O

Comment

ใช้ UltraISO

Comment

Originally posted by BoM View Post
            ใช้ UltraISO
            ง่ายและดี

Comment

แตงกิ้วทุกๆคนครับ คือไม่อยากจำลองไดร์แล้วเลือกเฉพาะที่ต้องการนะครับ อยากลองแก้ไฟล์ *.iso เลย

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by NoVicE View Post
                แตงกิ้วทุกๆคนครับ คือไม่อยากจำลองไดร์แล้วเลือกเฉพาะที่ต้องการนะครับ อยากลองแก้ไฟล์ *.iso เลย

ขอบคุณครับ
                ตามที่ คห บนบอกครับ ใช้ Ultra iso สามารถเปิดและแก้ไขไฟล์อิมเมจได้ครับ

Comment

Working...
                X