Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนต 2 Mb(บ้าน) ตอนดึงกลับจาก colo จะวิ่งเท่าไหร่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนต 2 Mb(บ้าน) ตอนดึงกลับจาก colo จะวิ่งเท่าไหร่คับ

คือโทรไปถามเค้าก็บอกว่าวิ่งได้เต็ม brandwich คือ ถ้าเนต 2 Mb ก็จะวิ่งได้ 1.8 - 2 MB แต่ของผมวิ่งแค่ 130 - 150 Kb ไม่ทราบว่ามันแปลกหรือเปล่า ทั้งที่ผมใช้เนต 2 Mb (ดึงจากโคโลโดยใช้ Flash Get) ถ้ายังไงรบกวนผู้รู้ด้วยคับ

1. ถ้าไม่ปกติ จะมีปัญหามาจากอะไรครับ

2. รบกวนบอกวิธีแก้ปัญหาด้วยคับ

ปล. ผมใช้ colo 77 GB Download 5 Mb 12 torrent file ครับ

ขอคุณครับ

ของผม 2mb ทรู วิ่ง 200-212 ประมาณ นี่ อะ

Comment

ลอง โทรถาม Call-center ดู

Comment

ดึงกลับจาก colo นะครับ ไม่ใช่โหลด bit ธรรมดา

Comment

รบกวนผู้รู้หน่อยนะครับ ช่วยตอบหน่อย อยากรู้จัด

Comment

Originally posted by namide View Post
            ของผม 2mb ทรู วิ่ง 200-212 ประมาณ นี่ อะ
            2เมกประมาณนี้ครับ

Comment

ลองปรับตัว download ใน flashget เป็น 10/10 ยังคับ

Comment

นั้นแหละครับจะโหลดจากไหนก็แล้วแต่เน็ตเรามัน 2mbps(megabit) 2048/8=256KBps(kilobyte) เพราะ 8bit=1byteโหลดจริงก็จะอยู่ที่ประมาณ 210+

Comment

-ของผม 4M โหลดกลับประมาณ 360-390
                  ไฟล์ 4G ใช้เวลาโหลดกลับประมาณ 3 ชม ใช้ ftp ครับ

Comment

ไม่ ว่า คุณ จะ เอา ไฟล์ ไว้ ที่ โค เท่า ไร...แต่ ถึง เวลา ดึง กลับ บ้าน มัน ก้อ จะ เป็น ไป ตาม ความ เร็ว ของ เน็ต ที่ คุณ ใช้ อยุ่....มัน ก้อ ได้ เต็ม ที่ ที่ ความ เร็ว เน็ต ของ คุณ จะ วิ่ง ได้ เท่า นี้ ล่ะ ครับ..ว่า แต่ เน็ต คุณ 2m มัน น่า จะ ได้ มาก กว่า นั้น อีก นิด นะ..
                    1. ถ้าไม่ปกติ จะมีปัญหามาจากอะไรครับ
                    2. รบกวนบอกวิธีแก้ปัญหาด้วยคับ
                    ตอบ รวม เลย ล่ะ กัน ลอง เช็ค สัญญาณ จาก 0 อีก ที นะ ครับ รู้ สึก ว่า มัน น้อย ไป ปัญหา นี้ อาจ จะ เกิด จาก สาย สัญญาณ คุณ ไม่ ดี หรือ ว่า ที่ ชุม สาย คุณ มี ปัญหา อยู่ ลอง โทร เข้า 0 ดู ครับ ให้ เค้า ตรวจ สอบ ปัญหา ดู ก่อน......ของ ผม เน๊ต 8m วิ่ง จาก โค ลง เครื่อง ได้ 750-820k เท่า นี้ อ่ะ...

Comment

Originally posted by zeng_ped View Post
                      ลองปรับตัว download ใน flashget เป็น 10/10 ยังคับ
                      ทำยังไงครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ

Comment

ถ้าได้ประมาณ > 200 KB/S ถือว่า ok ครับ

แต่ถ้าน้อยกว่านั้น ให้ Media check link quality (ระยะทาง + ความแรง เน้นไปเลย)ด่วนครับ และยิ่งtab_za บอกว่า130 - 150 Kb ยิ่งควรตรวจสอบครับ

มีไร PM มาได้ครับผมทำงาน ISP ยินดีช่วย

Comment

ประมาณ 200 ครับ

Comment

200 KB/S หรือ 200 kb/S ครับ

ถ้าเป็นอย่างหลังโทรแจ้งแบบที่ผมบอกด้านบนนะ Media check link quality เขาจะตรวจสอบตาม flow แต่ให้เน้นด้านบนครับ

Comment

Working...
                            X