Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำทีว่าเปลี่ยน cpu เลยดีมั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเอามือแตะซิ้งดูซิ ครับว่าร้อนไหม?? เพราะถ้า 70C จริงๆ ซิ้งจะอุ่นๆแนวๆร้อน แต่ถ้าไม่ถึงก็คงแค่ อุ่นเฉยๆ
    ของผมPentium4 OC แล้วก็ ประมาณ55-70เนิยแหละ(ปิดฝาเล่นนะ) ถ้าไม่ocอยู่ที่50-60C อิอิ

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
      ลองเอามือแตะซิ้งดูซิ ครับว่าร้อนไหม?? เพราะถ้า 70C จริงๆ ซิ้งจะอุ่นๆแนวๆร้อน แต่ถ้าไม่ถึงก็คงแค่ อุ่นเฉยๆ
      ของผมPentium4 OC แล้วก็ ประมาณ55-70เนิยแหละ(ปิดฝาเล่นนะ) ถ้าไม่ocอยู่ที่50-60C อิอิ
      แตะแล้วร้อนคับ

Comment

ยกไปทั้งเคส เอาไปเคลม ช่างเค้าจะได้ลอง ว่ามันร้อนจริง

Comment

Originally posted by boyro View Post
          ยกไปทั้งเคส เอาไปเคลม ช่างเค้าจะได้ลอง ว่ามันร้อนจริง
          ขอบคุณคับ

Comment

เวลาถอดซิงค์ลองดูซิลิโคนบน CPU ว่ามันบางตรงไหนบ้าง แล้วใช้นิ้ว วงๆเอาให้มันเท่ากัน เนียนๆ ซิงค์ตัวนี้ผมเคยใช้ ต้องทาหนาหน่อย รอบพัดลมไม่สูง และก็ไม่ได้เย็นไปกว่าซิงค์เดิมๆที่ติดมากับ CPU เลย

Comment

ผมว่าถ้าเปลี่ยนเครื่องทั้งที น่าจะเอาแรงกว่านี้เยอะๆไปเลยนะครับ จะได้คุ้ม อิอิ

Comment

ผมก็เจออยู่นะ X2 5000+ และ Mainboard Gigabyte ที่ใช้ชิฟเซท 780G
                ตอนนี้ใช้ TT v-series ก็เอาไม่อยู่ ยังวิเคราะห์อยู่ว่าเซนเซอร์ที่บอร์ดเพี้ยนมั๊ย
                มันร้องเตือนตลอดเวลาถ้าเรารันอะไรที่หนักๆ

Comment

ขออีกรอบครับ
                  เอามาสลับเทสกันมั๊ย ผมอยู่แถวบางนา

Comment

Originally posted by enemy222 View Post
                    ขออีกรอบครับ
                    เอามาสลับเทสกันมั๊ย ผมอยู่แถวบางนา
                    น่าสนคับ

Comment

จับแล้วร้อนป่ะล่ะ ผมใช้6000+ กะซิงค์TT120ex 36-40 ประมาณเนี่ย อย่างมากก็ 49

Comment

4800+ ไป 3.0 ฟูลโหลดไม่ถึง 55 อ่ะ ซิ้งเดิมด้วย สงสัยท่านคงมีปัญหาหนัก

แต่ว่า 80 นี่มันคงยังไม่ค้างดับมั้งครับ

มะก่อนเคยพา P4 ht ไปแตะที่100 นิดๆ มันถึงดับอ่ะครับ

เอามือจับซิ้งนี่ชักมืออกแทบไม่ทัน นึกว่าหม้อต้มน้ำ อิอิ

Comment

Working...
                        X