Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟอร์เวิร์ตเว็บเซิฟเวอร์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟอร์เวิร์ตเว็บเซิฟเวอร์

ฟอร์เวิร์ตเว็บเซิฟเวอร์ ต้องทำยังไงครับ พอร์ตอะไรครับ ใช้โปรแกรม Appserv ครับ

รูปหน้าตาเซ็ตอัพราวเตอร์มีหน้าตาดังรูป
    Last edited by immortalpao; 2 Dec 2008, 21:18:17.

โดยหลักการคุณต้องทำ PAT ครับ

โดยทำแบบ Inside นะครับ คือ inbound นั่นเอง เพราะว่าคุณให้คนภายนอกเข้ามา access appserve ของุณ

external port 80 ---> Private ip : port 80

เท่านี้ครับได้แน่นอน

Comment

ละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับ งงๆ

Comment

ลองกดที่ inbound นะครับ เพรราะคุณต้องการให้คนข้างนอกมา access server ด้านใน ?

ขยายความ

คนข้างนอกเข้าด้วย port อะำไร |||| server ท่าน port ? ip อะไร

เช่น http://58.137.55.251:999 มันจะวิ่งจรงไปที่เครื่องคุณที่ตั้ง server 172.17.16.15:80

ok นะครับ ลองดูครับ ติดตรงไหน PM มาครับ ต้องออกไป CAT ก่อนครับ core network มีปัญหา

Comment

Working...
        X