Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Com Brand Names Modify แล้วมาโชว์กันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

555+ รองบประมาณอยู่คับ ว่าจะเปลื่ยนเป็น GIABYTE EP45-UD3R แล้วก็แรมของ A-DATA Vitesta DDR2 800+ 4GB/800 อ่ะนะคับ แต่ CPU ยังใช้ของเดิมอยู่ งบน้อยค่อยๆไปคับ

Comment

ผมโมไม่ค่อยเยอะอะเลยไม่กล้าโช

Comment

เอามาแบ่งๆกันชมคับ ตอนแรกก็คิดตั้งนาน ไม่ค่อยกล้าเหมือนกัน อิอิอิ หาแนวร่วมหน่อย 555+

Comment

เงียบเชียว...สงสัยเล่นคอมสั่งประกอบ กันหมด

Comment

ซิงค์สวยดี ว่าแต่ PSU ตัวเก่าขายไปยังครับ

Comment

สวยๆครับ จิตนาการดีเยี่ยม ถ้าพ่นสีในเคสหน่อยแจ่มเลย (แนะนำสีดำ)

Comment

Originally posted by jeabza1 View Post
                ซิงค์สวยดี ว่าแต่ PSU ตัวเก่าขายไปยังครับ
                อุปกรณ์ของเดิมทุกอย่างอยู่ ละคับ ตอนนี้เหลือเปลี่ยน MainBoard Ram กะ CPU ใหม่
                ก็เท่ากับประกอบใหม่แล้วคับ แล้วก็จะประกอบกลับเหมือนเดิมละคับ
                Last edited by dum1981; 1 Nov 2008, 15:01:08.

Comment

Originally posted by dakbaba View Post
                  สวยๆครับ จิตนาการดีเยี่ยม ถ้าพ่นสีในเคสหน่อยแจ่มเลย (แนะนำสีดำ)
                  ขอบคุณคับที่แนะนำ ก็น่าสนอยู่นะคับ แต่รอว่างๆจิงๆสะก่อนละคับ

Comment

ไม่เห็นมีเพื่อนๆ มาโฟสต์ กันบ้างเลยครับ มาโฟสต์กันเยอะๆนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการ Modify ครั้งต่อไป

Comment

HP3482i พอไปได้ไหม

เปิดฝา งั้นๆอ่ะ

อยากเล่นเกมส์ crysis แต่ไฟไม่พอ

sound ออนบอร์ดเสียงมันกระด้างไป

แรมเดิมๆถูกยึดต้องหาอันใหม่ เหลือแต่ cpu cooler ของยังไม่มา

Comment

สวยดีครับ

Comment

ของผม acer aspire sa 80 ครับ
                          สวัสดีครับ สืบเนื่องจาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=279470
                          เกิดอารมณ์ไรอีกไม่รู้ครับ นึกอยากเปลี่ยนสีเคสเอเซอร์ตัวโปรดขึ้นมาอีกแล้วครับ 555+ (บ้าไปแล้ว)
                          หลังจากได้ลองใช้สีเสปร์โครเมียมไปแล้วก้อเบื่อครับ
                          คราวนี้ว่าจะเอาเหลืองดำ แต่เงินหมดได้แค่เหลืองไปก่อน 55+5

ใช้กระดาษทรายน้ำเบอร์ 150 ขัดเอาสีเก่าออกก่อนครับแล้วก็ ใช้เบอร์ 320 ขัดให้เนียนๆ

ขัดเสร็จแล้วก็ล้างด้วยซันไลต์เพื่อขจัดคราบมันให้หมดจด ตามด้วยสีขาวรองพื้นครับ
                          รองพื้นสองรอบ
                          รอบแรกเบาบาง
                          รอรอบแรกแห้ง
                          ต่อด้วยรอบสอง
                          แล้วรอรอบสองแห้งจึงลงสีเหลือง ( พธม )เลยครับ

.

รูปข้างบนยังไม่เสร็จนะครับ เดี๋ยวรอรอบสองอีก
                          รอประกอบครับ

เดี๋ยวเสร็จแล้วจะมาให้ชมอีกครับ

ใส่บอร์ดเข้าไปครับ

ยูเอสบีฮับ ด้านหน้า พร้อมพัดลม

ตามด้วย ดีวีดี

ใส่พาวเวอร์ซัพพลายครับ

ตามด้วยการ์ดจอ

ด้านอีกข้าง

ด้างข้างนี้

ประจำที่ครับ

จบภาระกิจครับ ใครชอบคอมเม้นได้นะครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=323877

ตามนั้นเลยคร้าบบบ

Comment

svoa ผมลาไปละคับไม่รุ้ว่าเปนไร

Comment

Originally posted by sun01 View Post
                              svoa ผมลาไปละคับไม่รุ้ว่าเปนไร
                              ขอดูหน่อยครับ

Comment

มาแล้ววว HP3482i สีดำ ดุ มาเลยนะคับ ส่วน acer aspire sa 80 ก็สวยไอเดียดีคับ แจ่มๆ

Comment

Working...
                                X