Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาฟันธงกันหน่อย Eacan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาฟันธงกันหน่อย Eacan

เอาละคับ ผมเจอปัญหาที่หนักพอสมควร
    ผมฟังพวกพี่ๆในบอร์ด พูดเรื่องลำโพงมาเยอะ

เข้าเรื่องเลยละกัน

Eacan (A-600II) 2.1 VS Eacan (A-200) 5.1

?????????????????????????
    ตัวไหนเสียงลำโพงตัวเล็กดีกว่า
    ตัวไหนเสียงเบสนุ่มกว่า
    ?????????????????????????

ไม่สนใจราคา
    ไม่สนใจว่าจะเอาไปฟังในรูปแบบไหน

วิจารย์หน่อยนะคับ จะซื้อ 4 - 5 วันนี้อยู่แล้ว

a600II ฟังเพลงดีกว่า น่าจะทุกย่านเสียง

A200 เล่นเกมส์ ดูหนังแจ่มกว่า ถ้ามี sound card พวก x-fi

้เอาไปใช้แบบไหน เลือกเอาเองเลยครับ

Comment

A-200 ก็แจ่มครับใช้อยู่แต่ยังไม่มี Sound card = ="

Comment

ท่าเน้นฟังเพลง น่าจะเป็น a600II + dac 2702 or dac 2707 + สายนำสายดีๆๆ 1 เส้น สบายหูเลยครับ

Comment

ตัวไหนให้เสียงเบส ลึกกว่าอะคับ

เอาจริงๆนะ
          บ้านผมตอนนี้ มี 2.1 2 ตัว แล้ว
          ใส่soundการ์ด Creative Sound AUDIGY 7.1

ต้องการเสียงที่ดีอีก 1 ตัว
          ไม่สนว่า 2.1 หรือ 5.1
          แต่อยากรู้ว่า 2 ตัวนี้อันไหนดีกว่า
          Last edited by banknow; 26 Oct 2008, 11:31:52.

Comment

a600II เหมาะสำหรับฟังเพลง เสียงกลางใส เบสนุ่ม และเป็น 2.1
            ส่วน A-200 กลางพอใช้ได้ เหมาะสำหรับดูหนัง มากกว่า เพราะเป็น 5.1

Comment

Working...
            X