Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ ทำไม ลง ไดรฟ์เวอร์ของ nvidia ไมไ่ด้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ ทำไม ลง ไดรฟ์เวอร์ของ nvidia ไมไ่ด้

คือการ์ดผมก็รุ่นเก่าแล้วอ่ะงับ GF4 MX 440 เอิ๊กๆ เป็นไรไม่รุ ดาวโหลด XP SP3 มาแล้วลงดู เปิด GPUZ มันไม่เหงขึ้นว่า Unknow architecture เลยทึกทักเอาว่า ไม่มีไดรฟ์เวอร์ แล้วพอเอาไดร์ฟเวอร์มาลง ลง ไมไ่ด้อ่ะครับ มันขึ้นว่า

โปรแกรมตั้งค่าของ nvidia ไม่พบไดรฟ์เวอร์ที่เข้ากันได้กับฮาร์ดแวร์ปัจจุบันของคุณ จะออกจากการตั้งค่าในขณะนี้

ปล. ผมโหลดมานะครับไดร์ฟเวอร์จากเว็บ nvidia ไดรฟ์เวอร์ตัว forceware 93.71 ครับ
    ปล.2 ไม่ได้ลงวไดร์ฟเวอร์ส่ผลอะไรบ้างครับ เพระาลง directX ไม่ได้ด้วยเลยไมไ่ด้เล่นเกม แ่ต่เวลาเปิดเว็บแล้วเลือนหน้าขึ้นลงมีอาการหน่วงเกิดขึ้นครับ รวมถึงตอนย่อ ขยาย หน้าจอครับ ขอบคุณครับ

ดัน เด๋ยวตก รอผู้รู้ครับ

Comment

ดันๆ ทียังงี้ไม่มีคนมาตอบเลยง่ะ -..- โว้ยยย
      ยิ่งเครียดอยู่ โดนด่าด้วย เซงง

Comment

ไม่มีคนอยุเลยเหรอครับเนี่ย -..-

Comment

ดันอีกครับ ไปนอนละงับ ฝันดีครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

SP2

Comment

รู้สึกว่าตัวนี้จะเอ่อยังไงหว่า ผมก็เคยใช้นะจากอาการ น่าจะเป็นเพราะ Forceware เวอร์ชั่นสูงไปไม่รองรับกับอุปกรณ์ครับ
              แต่93.71 อันนี้หรือป่าวไม่ใช่ไปเลือกของตัวอื่นนะครับ --> http://www.nvidia.com/object/winxp_2k_93.71_2.html
              Last edited by kasemboat; 26 Oct 2008, 01:10:47.

Comment

อันนั้นแหละครับ เหอๆผมลงไมไ่ด้อ่ะ แต่เวลาลงจากแผืนไดรฟ์เวอรมันลงได้ครับไม่มีขึ้นมาแบบนั้น แต่ผมไ่ม่แน่ใจว่ามันลงหรือเปล่าพเพระตอนกด next ไปเรื่อยๆพอขั้นลงมันโหลดเร็วผิดปกติครับ เป็นกันมั้ย แล้วำพอลงมันก็ รีสาร์ท พอเปิดมาใหม่หน้าจอกลับเป็น resolution 800*600 ครับ หรือยังไงครับ หรือลองถอดการ์ดแล้วเสียบเข้าใหม่อ่ะครับ ผมงงมากมายเยยงับ

ขอบคุณงับ

Comment

ดันไปอีกงับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    SP2
                    ยังยืนยันคำเดิม ....

Comment

ให้ลอง SP 2 ชิมิครับ

Comment

ดันเพิ่มงับ

Comment

Working...
                        X