Announcement

Collapse
No announcement yet.

window มีส่วนทำให้เน๊ตช้าลงไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• window มีส่วนทำให้เน๊ตช้าลงไหมครับ

รู้สึกตั้งแต่ลง window xp dark v6 มามันเข้าเวปช้าๆยังไงไม่รู้ ขนาดใช้ firefox แบบปรับแต่งให้เร็วขึ้นแล้ว

งงครับ แนะนำหน่อย

1.น่าจะเป็นที่อินเตอร์เน็ตเอง
    2.น่าจะเป็นที่ไวรัส
    3.ลองตรวจสอบอุปกรณ์
    4.OS ไม่น่าจะเกี่ยวนะ

Comment

วินโดวส์บางตัวเขาโมเยอะ อาจไม่ค่อยเข้ากับเครื่องเเต่ละคน

วันนี้เพิ่งลงวินโดวใหม่ ถ้าชอบโมๆ เเนะนำ Windows XP Vista InsPirat Sp3 Ultimate Edition หาตามบิททั่วไปครับ

เพิ่งลงเเล้วมานั่งพิมนี่ล่ะ รู้สึกลื่นกว่า truefast ที่เคยใช้

เหมือนดัง rep บน ลองเเสกนไวรัส สปายวาร์ดูด้วย

Comment

อย่างที่ข้างบนบอกวินโดว์เค้าโมมา อาจโมโปรเซสบางตัวที่มันมีผลต่อความเร็วการใช้งานครับ (อาจรวมถึงโปรแกรมเน็ตด้วย)

ลองของ skz ดูครับ ผมใช้อยู่ตอนนี้เป็นตัว ORI ของเดือนเมษา ไหลลื่นเสถียรไม่มีปัญหาครับ
        ถ้าอยากได้ธีมสวยๆก็หามาลงเองทีหลังเอา

Comment

Working...
        X