Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเล่น Biohazrd4มาช่วยหน่อยจิคับ ใช้เมาส์ไม่ได้อะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเล่น Biohazrd4มาช่วยหน่อยจิคับ ใช้เมาส์ไม่ได้อะ

คือมันยิงไม่ได้อะคับต้องเข้าไปตั้งตรงไหนอะหรือว่าต้องกดอะไรอะคับ
    ใช้คีบอร์ดกะเมาส์เล่นนะคับ ไม่ได้ใช้จอย

BioHarzard 4 ไม่ support mouse

มันทำให้ใช้เม้าซ์เล็งไม่ได้ ใช้ได้แต่จอย หรือ คีย์บอร์ดเท่านั้น

สงสัยมันคงกลัวชาวPC เล่นจบกันได้ง่ายๆ (แหงล่ะ ถ้าใช้เม้าเล็งได้นะ ยิงหัวโป้งๆ ผ่านสบายๆ)

ปล. มันมีโปรแำกรมจำลอง ให้ใช้เม้าแทนคีย์บอร์ดได้ แต่ว่า ผมหาตัวที่มันไม่แถมโทรจันไม่ได้เลย

Comment

แล้วถ้าใช่คีย์บอดจากดปุ่มไหนให้ยิงอะคับ อยากยิงอะ มันยิงไม่ได้อะคับ

Comment

..................

Originally posted by dordeg View Post
        แล้วถ้าใช่คีย์บอดจากดปุ่มไหนให้ยิงอะคับ อยากยิงอะ มันยิงไม่ได้อะคับ
        กด enter ครับ ( ชอบมากๆเลย Biohazrd4 มันส์โครตๆ สู้ตายลีออง หวังว่าภาค6เราคงได้เจอนายอีก)

Comment

กดEnterแร้ว มันไม่เหนยิงเลยอะคับ ต้องกดกี่ปุ่มกันแน่อะคับ อยากเล่นๆ

Comment

ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับให้กด shift ไว้แล้วมันจะตั้งปืนขึ้นแล้วกด enter ยิงครับ

Comment

ใช้ได้แค่ คีย์บอร์ดครับ พี่ผมใช้คีย์บอดเล่นจนน็อค- -*

ถ้าไม่งั้นก็หา แพดดีๆสักตัวมาใช้เถอะครับ capcom พล็อตมาเน่ามากเกมนี้

Comment

แนะนำให้ใช้ จอย คอม หรือ ps2 กับแปลงต่อคอมก็ได้คับ ใช้ร่วมกับโปรแกรม joy2key เพื่อเซ็ตปุ่ม ที่ใช้ในการ zoom

Comment

Working...
                X