Announcement

Collapse
No announcement yet.

5200x2 เป็นอะไรมะรู้ขอคำแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5200x2 เป็นอะไรมะรู้ขอคำแนะนำหน่อย

อาการคือเวลาเล่นเกมไปนานๆไม่มีปัญหา แต่เวลาออกเกมจะปิดเครื่อง มันชอบค้างบางทีก็เป็นจอฟ้าไปเลย แต่พอกดบูตเปิดเครื่องมาใหม่ละลองปิดก็ไม่มีปัญหา แต่พวกเครื่อง 4400 4600 4800 ไม่เห็นมีปัญหาเลย สเปกเดียวกันต่างกันที่CPU

5200X2

M2N

RAM 1G 2ตัว

การ์จอ 512 Forsa

ขอคำแนะนำทีมันมันเป็นเพราะอะไร เป็นเฉพาะ5200ตัวเดียวเอง ลองเปลี่ยววินโด้มาหลายตัวแล้วก็ไม่หาย จะยกไปเครมยังหาจุดไม่ได้เลยว่าเป็นเพราะอะไร ไม่ได้overclock นะครับเดิมๆความร้อนกะทำมะดา 55-60องศา

รู้สึกไม่หล่อเลย เหมือนมันมีอะไรค้างคาใจตอนปิดเครื่อง

Comment

ลอง เชคแรม ทีละแถวครับ

เชค psu

จดมาครับ เวลาขึ้นบูลสกรีน มันขึ้นว่าไรมั่ง

Comment

ไม่แน่ใจว่าอาการณ์เดียวกับผมเปล่านะครับ เครื่องผมเวลารันเข้าโปรแกรมบางตัว แล้วนานผิดปกติ บางครั้งจะขึ้นจอฟ้า ไปเลย ผมเลยแก้โดยการ เพิ่มไฟเลี้ยง cpu กับ ram เพิ่ม ให้เหมาะสม(อันนี้ต้องลองเองครับ)ตอนนี้รู้สึกจะไม่เป็นอีกแล้ว ครับ

Comment

ตอนซื้อมาใหม่ๆ แค่เปิดเครื่องพอเข้าวินโด้เสร็จกะเปงจอฟ้าเลย แต่ตอนนี้เบาหน่อย จะเป็นก้อตอนปิดเครื่อง ค้างๆๆ ละก้อจอฟ้า

Comment

Originally posted by Akatsuki View Post
            ลอง เชคแรม ทีละแถวครับ
            จดมาครับ เวลาขึ้นบูลสกรีน มันขึ้นว่าไรมั่ง

เชคแบบไหนครับ ขอวิธีด้วยครับ (อันนี้ไม่ค่อยเก่งทางด้านนี้ครับ)
            เชค psu

Comment

Originally posted by tummza View Post
              เชคแบบไหนครับ ขอวิธีด้วยครับ (อันนี้ไม่ค่อยเก่งทางด้านนี้ครับ)
              เชค psu
              เอากล้องถ่ายรูปหน้าจอ ตอนที่เกิด blue screen ครับ

แล้วเอามาโพสใหม่ครับ พี่ๆใจดี ช่วยได้ ^^

Comment

คิดว่าน่าจะมาจากไฟไม่พอเลี้ยง CPU นะคับ

Comment

Originally posted by rainbowchaser View Post
                  เอากล้องถ่ายรูปหน้าจอ ตอนที่เกิด blue screen ครับ

แล้วเอามาโพสใหม่ครับ พี่ๆใจดี ช่วยได้ ^^
                  เดี่ยวถ่ายมาให้ดูครับ

Comment

โย้ว สู้ๆคับ เอาใจช่วย

Comment

psu วัตต์แท้ป่าวครับ
                      ผมใช้ 5200+ เหมือนกันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะ
                      จัดเรียงสายไฟในเคสดีหรือป่าวครับ มันอาจช่วยการระบายความร้อนได้อีกทางนึง
                      แต่ถ้ามีอาการนอกเหนือจากนี้ก็ลองบอกรายละเอียดให้อีกทีนะครับ

Comment

ใช้วินโดวส์อะไรครับ

Comment

Originally posted by heroin View Post
                          ใช้วินโดวส์อะไรครับ
                          ลองมาหลายแล้วครับ ตอนนี้เป็นXP PS3 ครับ

Comment

Originally posted by minipop View Post
                            psu วัตต์แท้ป่าวครับ
                            ผมใช้ 5200+ เหมือนกันก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยนะ
                            จัดเรียงสายไฟในเคสดีหรือป่าวครับ มันอาจช่วยการระบายความร้อนได้อีกทางนึง
                            แต่ถ้ามีอาการนอกเหนือจากนี้ก็ลองบอกรายละเอียดให้อีกทีนะครับ

ลองถอดจัดเรียงใหม่หมดแล้ว ครับ ยังเปงเหมือนเดิม

หรือไฟ มะพอ

Comment

คงจะเป็นร้านเกม มีหลายตัวจัง เวลาลงวิน ลง แบบปกติ หรือ โคลนHDD เอาครับ

Comment

Working...
                              X